"......तिथे एक पत्रकार हट्टाने राहायला जातो ...."
श्री.जोगळेकरांनी ओळख करून दिलेला "१४०८" (स्टीफन किंगच्या कथेवर आधारित...) हा चित्रपट मी पाहिलेला आहे आणि खरोखरीच एक चांगला भयपट पाहिल्याचे समाधान नक्की मिळते. पण ते वर म्हणतात तसे तो पत्रकार हट्टाने त्या हॉटेलमध्ये राहायला जात नसून तो (एनस्लिन) 'भयकथा' लिहिणाराच लेखक असतो आणि ज्या ज्या गावी 'भूतानी झपाटलेले घर, इन, हॉटेल, हॉस्टेल' अशा आख्यायिकेचे ठिकाण असते तिथला अनुभव खरा की खोटा हे पाहण्याची त्याला सदैव उत्सुकता असते. बर्याच ठिकाणी त्याच्या पदरी निराशाच पडत असते, कारण अफवा/अंधश्रध्देमुळे पसरलेला गैरसमज. रूम नंबर १४०८ मात्र त्याचा घामटा काढते, हे सत्य.
इन्द्रा
भयपटही (खरतर कोणतेही चित्रपट) मला खूप आवडतात.. बरेचसे वर आले आहेत. एकाची भर घालतो. नाईट श्यामलन चा "व्हिलेज" अगदी फार भितीदायक भयपट नसला तरी एक वेगळाच चित्रपट आहे. सुरवातीला भिती आणि नंतर आपल्या रहाणीमानावर विचार करायला लावणारा
राम गोपाल वर्मा निर्माणित आणि तुषार कपूर, अंतरा माळी अभिनीत (??) गायब हा खचितच मी बघितलेला सर्वात भितीदायक चित्रपट आहे. या चित्रपटानंतर मी राम गोपाल वर्मा संबंधीत एकही चित्रपट पाहणार नाही अशी प्रतिज्ञा केली होती. जवळजवळ संपुर्ण वेळ मी देवाची प्रार्थना करत होतो (१० मित्रांची तिकीटं मी काढली होती आणि पैसे ते नंतर देणार होते. साधारण अर्ध्या तासात मला कळून चुकले की त्यांच्याकडुन अश्या पिक्चरचे पैसे काढणे अवघड आहे. त्यामुळे देवाचा धावा सुरु केला)
हॉरर चित्रपट खुप बघितलेत. पण फार कमी चित्रपट खरोखरच घाबरवतात. हॉलिवूड हॉररपट म्हणजे आजकाल किळसवाणा प्रकार असतो. तरी मला आवडलेले चित्रपट म्हणजे, रिंग, ओमेन आणि द आदर्स.
- सूर्य.
द रिंग आणी ग्रज आवडले. भयपट आहे हे आधीच माहिती असेल तर अजिबात भीती वाटत नाही. हे दोन्ही चित्रपट काहीही माहिती नसताना टीव्हीवर पाहिले त्यामुळे थोडीतरी भीती वाटली.
इव्हील डेड सारखे चित्रपट पाहून भीतीपेक्षा किळस जास्त येते.
हिंदीमध्ये रात नावाचा चित्रपट बरा होता.
कर्स ऑफ चकी , डॉन ऑफ द डेड , डोन्ट बी अफ्रेड ऑफ द डार्क , हाईड अँड सिक , इंटरव्यू विथ द व्हॅम्पायर , इट , मामा , ऑक्युलस , पेट सिमेटरी , रोजमेरीज बेबी , द बाबाडुक , द कॉन्जुरीन्ग , द शाईंनिंग , द अनबॉर्न , द वुमन इन ब्लॅक .... हे काही हॉरर चित्रपट पाहिले आहेत . पण यातला कोणताच चित्रपट फारसा घाबरवू शकला नाही . हॉन्टेड या हिंदी चित्रपटातील काही प्रसंगांनी मात्र खरोखरच घाबरवलं . सगळ्यात जास्त भीती ( अनेक रात्री ) वाटली ती नारायण धारप यांची लुचाई ही कादंबरी वाचून . आजही लुचाईच्या कथानकाची आठवण जरी झाली तरी मी लगेच दुसऱ्या कुठल्यातरी विचारात मन गुंतवते नाहीतर रात्रीच्या झोपेचं खोबरं निश्चित . स्टीफन किंगची पुस्तकं वाचण्याची फार इच्छा आहे पण त्यातलं इंग्रजी झेपत नाही ... जड वाटतं .
मंडळी आफ्टर डार्क हॉररफेस्ट मधल्या मुव्हीज पण बघा की.....मी एक दाेन बघीतल्या (ड्रेड, द ग्रेवडांसर्स, कील थेअरी इ.) पण 'लेक मुंगो' आवडला...
संपुर्ण सीरीज उतरवण्याची इच्छा अपुरी राहुन गेलेला -सुंड्या
सायलेन्स आॅफ द लँब्ज हाही अप्रतिम. बाकी हिचकाॅकचाच बर्ड्स, थर्टीनाईन स्टेप्स, नाॅर्थ बाय नाॅर्थवेस्ट आणि व्हर्टिगो हे पण जबरदस्त आहेत. मायकेल केन आणि सर लाॅरेन्स आॅलिव्हिए यांचा स्ल्यूथ पण भारी. त्यावर आधारित कलम ३०२ हे मराठी नाटकपण अफाट होतं.
स्ल्यूथ माझा ऑल टाईम फेव्हरिट मूव्ही आहे. त्याचा रिमेक पण आला होता. मायकल केन ला लॉरेन्स ऑलिव्हीए चा रोल देऊन. पण जुन्या स्ल्यूथची मजाच और आहे. त्या मूव्हीची एक खासियत आहे. तो पाहिल्याशिवाय कळणार नाही. आणि दोघांनाही ऑस्कर नॉमिनेशन होते, तेही बेस्ट अॅक्टर इन् लिडिंग रोलसाठी!
जुन्या कृष्ण धवल चित्रपटांत खूप चांगले भयपट येऊन गेले. त्यातील 'द बिस्ट विथ फाइव्ह फिंगर्स' हा जरुर बघण्यासारखा आहे. टोरेंट वरुन उतरवता येतो. प्रत्यक्षांत भूत नसूनही खिळवून ठेवणारा आहे.
चित्रपट नाही पण "अलवणी" नावाचं अनिकेत समुद्र ह्यांनी लिहिलेलं पुस्तक जरूर वाचून बघा, अतिशय मस्त भयकथा लिहिली आहे. ह्या कथेवर नक्कीच एखादा उत्तम भयपट बनू शकतो.
पुस्तक जालावर पीडीफ स्वरूपात उपलब्ध आहे, फुकटात!
पिच्चर तर जास्त नाही पण कथा आवडतात, गानू आज्जींची अंगाई वाचून दरवाजा झालेला आमचा! बाहेर धोधो पाऊस सुरु असताना लाईन गेलेली असताना वाचत होतो, घरा बाहेर असलेली केळीची पाने जेव्हा वाऱ्याने खिडकीच्या तावदानावर घसपटली तेव्हा जीवाच्या आकांताने केकटलो होतो
हॉरर चित्रपट मी मला कितीही भिती वाटली तरी बघतेच. (अगदी डोळे बंद करुन सुद्धा)
'हा खेळ सावल्यांचा' चित्रपट मी अगदी लहान अस्ताना पाहीला होता.... दुसरी-तिसरीत असताना.. त्यामुळे जास्त काही घाबरले नाही पण नारळच्या झाडाची भिती वाटायला लागली होती नंतर खुप दिवस. त्यानंतर 'तात्या विंचु' चा चित्रपट पाहुन बाहुल्यांनी खेळायचंच सोडुन दिलं होत मी. (असं वाटायचं हा बाहुला/बाहुली पण त्याच्यासारखचं चालायला लागली तर, मला पण तसच म्हणाली तर, "माझा आत्मा तुझ्यात, आणि तुझा आत्मा बाहेर... ओम फट्ट स्वाहा.. हा"
त्यानंतर 'आहट', 'द झी हॉरर शो', मानो या ना मानो'(हिचं सुत्रसंचालन इरफान खान करायचा... इकदम खत्री होती हि मालिका पण)
अप्पा जोगळेकरांनी उल्लेख केलेले 'राँग टर्न' आणि 'हिल हॅव आईज' चा पहिला भाग पाहिलाय आणि दुसरा भाग बघायची हिम्मतच नाही झाली. ( मला ही किळस वाट्ली हे चित्रपट बघताना... २ दिवस जेवलेच नाही, इतकं भयाण आनि भकास आणि त्यापेक्शा जास्त किळसवाणं दाखवलं आहे त्यात.)
'१४०८' हा चित्रपट बघुन फारशी भिती नाही वाटली. "अलवणी" हि कथा मात्र जाम भारी आहे. अनिकेत यांच्या ब्लॉग वर वाचली आहे.
कोणी डेड-एन्ड हा मूव्ही पाहिला आहे का?
Dead End (2003)
Christmas Eve. On his way to his in-laws with his family, Frank Harrington decides to try a shortcut, for the first time in 20 years. It turns out to be the biggest mistake of his life.
http://www.imdb.com/title/tt0308152/?ref_=fn_al_tt_1
आणि ’द अदर्स’ ची एक गावठी कॉपी बघण्यात आली होती. मनिषा कोईराला, संजय कपूर (’हा कोण?’ म्हणून विचारू नका ), आणि हेलन. बाकी काही बोलायलाच नको.
टीम बर्टनचा ’बीटलज्यूस’ कोणी पाहिला आहे का? तो असल्या जॉनर मध्ये माहिर आहे. बाकी जॉन कारपेंटरचे भयपट पाहण्यासारखे असतात.
हॉलिवुडचे काही सिनेमे बघणे म्हणजे निखळ आनंद असतो...
हॉलिवुदचे भयपट आपण पहात असालच..साधारण साचा एकच असतो..भयानक चेहे-याची भुते..ड्राकुला..आदी अमानवी व्यक्तिरेखा.....भयाण हवेल्या त्यात नायक रहायला जाणे तिथे आधीच एक आत्मा असणे मग अशक्य घटनांची साखळी आदी..
या सर्वाना छेद देणारा एक "Midnight Cabaret" हा सिनेमा पहाण्यात आला..
एक नाटक कंपनी..त्यात एक कुमारीकेचे पात्र...तिचा वापर करुन एका "सैतान पुत्रास" जन्म देण्याचा प्ल्यान..असे साधारण कथानक आहे..नाटकातल्य घटना त्या मुलिच्या जीवनात घडु लागतात..खरे काय अन आभास काय यात तिचा उडालेला गोंधळ..असे साधारण कथानक आहे...
२ तास सिनेमा तुम्हाला खिळवुन ठेवतो...
हॉलिवुडचे काही सिनेमे बघणे म्हणजे निखळ आनंद असतो
अफलातून भितीदायक सिनेमाचा एक अनुभव म्हणजे हाऊस ऑफ वॅक्स!
या सिनेमात जो व्हिलन आहे तो जिवंत माणसांवर उकळतं मेण ओतून त्यांचे पुतळे बनवत असतो! संपूर्ण सिनेमात एकदाच त्याचा चेहरा दिसतो पण तो झोप उडवून जातो!
अवांतरः शाहरुख्/सलमान्/सैफ अली खानचा कोणताही सिनेमा (अपवादः स्वदेस आणि चक दे, ओमकारा) हे कोणत्याही भयपटाच्या तोडीसतोड नाहीत काय?
पुण्यातील राहुल थिएटर ला एक्झोरसिस्ट हा सिनेमा पहायला गेलो. त्यात एक पंधरा वर्षाच्या मुलीला भूत लागते. फादर ना
बोलावणे जाते. फार " तू कोण आहेस..? असा प्रश्न भुताला करतात. मुलगी उत्तर देण्याच्या बदल्यात फादरच्या अंंगावर हिरवे
काळे ओकते तेंव्हा अंधारातून एक प्रेक्षक जोरात ओरडला " अरे आळूची भाजी रे ..... !" त्याबरोबर भय पटाला आलेले सर्व
प्रेक्षक हास्यरसात डूबून निघाले.
एव्हिल डेड १ बद्दल बोलावं तितकं कमी इतका भारी आई भयानक मूवी होता. भूत दिसणार असं वाटलं की पांघरूण ओढून घ्यावं लागतं होतं. नवीन काळात द कंजुरिंग १ पण सॉलिड भयानक आहे.
बाकी व्ही सी आर ची गोष्ट इकडे पण लागू. फक्त भयपटासाठी नाही... पण इतर सिनेमांसाठी सुद्धा.. इतर म्हणजे बालक पालक मध्ये दाखवलं आहे ना.. सेम! ;)
प्रतिक्रिया
हे सही आहे. हा बघितला पाहिजे.
हे सही आहे. हा बघितला पाहिजे.
खोली क्रमांक १४०८
1408
द मिस्ट हाय टेन्शन (२००३)
हाऊस ऑफ वॅक्स
मी भयपट तसे कमीच बघितलेत.
छान धागा
silence of the lambs
The Ring ........
राम गोपाल वर्मा निर्माणित आणि
:))
हॉरर चित्रपट खुप बघितलेत. पण
द रिंग आणी ग्रज आवडले. भयपट
कर्स ऑफ चकी , डॉन ऑफ द डेड ,
’पेट सिमेट्री’
काय नाव आहे मराठी कादंबरीचं ?
लुचाई-नारायण धारप
लुचाईं सालेम्स लॉटचं स्वैर
Sorry
आफ्टर डार्क फील्मस
सायको ला तोड नाही!
स्ल्यूथ माझा ऑल टाईम फेव्हरिट मूव्ही आहे.
जुने कृष्ण धवल
अलवणी
+11111
चांगला रेफ़रन्स दिलात
कुणी काहीही म्हणा
हो, रेवती डेंजर च.
the ghost and darkness!
हॉरर चित्रपट मी मला कितीही
13B (हिंदी) , डरना मना है
एक थी डायन पण चांगला वाटलेला
द स्केलेटन की
कोणी डेड-एन्ड हा मूव्ही पाहिला आहे का?
जबर धागा व इन्द्राज पवारांचे सुरेख प्रतिसाद
हॉलिवुडचे काही सिनेमे बघणे
अनफ्रेन्डेड
हाऊस ऑफ वॅक्स!
अहल्या...
भयपट व गम्तीशीर अनुभव
हॉरर स्टोरीने (२०१३) सुध्दा
एव्हिल डेड १ पूर्वीचा आणि द कंजुरिंग १ आजकालचा
भयपट पेक्षा रहस्य पट चांगले
शकतो?
मुनिवर!!!
पेट सिमेटरी - झेल्डा चा सीन .
डोन्ट ब्रीद..
मला आवडलेले (?) काही भयपट
बाबाडूक पण चांगला चित्रपट आहे