Skip to main content

तुम्ही न पाहिलेल्या मिपाकरांविषयी तुमच्या मनातली प्रतिमा

लेखक सनईचौघडा यांनी बुधवार, 17/02/2016 13:19 या दिवशी प्रकाशित केले.
तुम्ही मिपावर वावरताना आजपर्यंत अनेक आयडींशी लेख प्रतिसाद या रुपाने आभासी ओळख निर्माण झालेली आहे. आणि त्या आयडी मागचे व्यक्तीमत्व कसे असेल या बद्दल मनात एक प्रतिमा निर्माण झाली असेल. चला तर मग कोण कसे असेल याविषयी एक अटकळ अंदाज बांधुया.
फक्त अट एकच की ज्यांना तुम्ही मिपा कट्ट्याच्या निमित्ताने प्रत्यक्ष आणि मिपावर छायाचित्राच्या स्वरुपात पाहिलेलं नाही अश्याच आयडींची /सदस्यांची तुमच्या मनातील प्रतिमा साकारायची आहे.
१)संदिप डांगे :- वय साधारण ३५ ते ४० च्या आसपास , मध्यम बांधा आणि बहुतेक करुन जिन्स आणि शर्ट या पेहराव आवडत असाणार. सतत अस्थिर , धडपडे एका जागी न बसणारे. २)एस / स्वॅप्सभावु :- वय साधारण ५५ ते ६० च्या आसपास, मध्यम बांधा पण उंच अंगकाठी , हाताची बोटे लांबसडक पण मुलायम (कॅमेरा हाताळतात म्हणुन) , कपाळावरील केस थोडेसे पांढरे, बहुदा पांढरा लेंगा ,पँट हा पेहराव पसंत असणार आणि चेहर्यावर एक शांत समाधानी भाव असणार. ३)अभ्या :- कलाकर व्यक्ती म्हणुन हातात पेन्सिल किंवा सतत पेन खेळवत असणार, विचाराच्या नादात कधी तोंडात ही जात असेल, साधारणपणे ३० ते ३५ च्या आसापास , वर्ण गहुवर्णी , मध्यम बांधा आणि एकाच जागी न बसणारे व्यक्तिमत्व . ४)यशोधरा:- यशोतैचे वय साधारणपणे ४० च्या आसपास असावे. माझी एक ठाम समजुत झाली आहे की शिवसेनेच्या नेत्या निलम गोऱ्हे आणि यशोतैमध्ये काहीही फरक नाहीच आहे. सेम टु सेम व्यक्तिमत्व. ५)स्रुजातै , रेवतीआक्का , पिलीयन रायडर :- तीघीही गृहीणी साधारण ५० च्या पुढच्या टीपीकल भारतीय पेहराव आणि तसेच रहाणीमान. ६)गॅरी ट्रुमन/ क्लिंटन :- वय साधारण पणे ४० च्या आसपास गोरा रंग , उंच व्यक्तिमत्व, कुरळे केस असावेत आणि अंगकाठी बारीक असावी. ७)विटेकर काका:- वय साधारण ५० च्या पुढे, डोक्याला थोडेसे टक्कल . पेहराव बहुदा सफारी, व्यक्तिमत्व स्थुलतेकडे झुकणारे. ८)तर्राट जोकरः- वय साधारण ४५ च्या पुढे, मध्यम बांधा गहुवर्णी, आणि साधारणपणे साधी राहणी असलेले. ९)मांत्रिक / विजय पुरोहीतः- वय ३० च्या आसपास, मला हे पहिले तिकडे सोलापुर , कोल्हापुर साईडचे वाटत होते. त्यामुळे भाषेचा तसाच लहेजा असणार असे वाटायचे , साधारणपणे चौकड्यांचा शर्ट, जिन्स असा पेहराव. १०) माहितगार , संक्षी. आणि वि. ठाकुर :- वयानी बहुतेक ५५ च्या पुढे. स्थुल. चेहरा जगातील सर्व गोष्टींचा अनुभवीपणाची ओळख असलेला. सतत काही ना काही तरी माहिती मिळवण्याच्या प्रयत्नात असेलेले व्यक्तिमत्व. सध्या हजर असणारे दिसले ते आणि आठवलेत म्हणुन इतकेच लिहले. जसे जसे आठवत जातील तसे आणखीन प्रतिसादात लिहीन. तो पर्यंत तुम्ही सुरुवात करा.
तळटीप :- इथे मला कोणाला ही दुखावायचा हेतु नाहीये. हे असेच एक अंदाज म्हणुन लिहलेला धमाल करण्यासाठी काढलेला धागा आहे. ज्यांच्या विषयी लिहले आहे त्यापैकी कोणी आक्षेप असल्यास मी संपा. मंडळाकडुन त्या व्यक्तिविषयीचे लिखाण काढुन टाकेन. तसेच तुम्हाला ज्यांच्या कोणा विषयी लिहायचे असेल तर ती व्यक्ति दुखावणार नाही ही काळजी तुम्ही घ्यावी.

वाचने 97978
प्रतिक्रिया 362

प्रतिक्रिया

प्राडॉ- 30-35,लांब बाह्याचा सदरा,पांढरा लेंगा,पायात चप्पल,आंडदांड व्यक्तीमत्व.. -- प्राडॉ-हलकेच घ्या..

मी मागेच खफवर सांगितल्याप्रमाणे माझे वय २१ ला फ्रीझ करून ठेवले आहे! ;-)

अजया - पन्नाशीच्या जवळपास आलेली, लांब केस, सावळा वर्ण, गृहीणी, मुलीच्या लग्नाचे टेन्शन असलेली मितान - पंजाबी ड्रेस, सावळा वर्ण, बारीक अंगकाठी, शांत स्वभाव
वारल्या गेले आहे

ह ह पु वा अरे काय हे माझ्या खव तर पिरातै नी तोफच डागली आहे. शांत गदाधारी भीम शांतच्या धर्तीवर
शांत तोफची मिपाकरीण शांत

In reply to by पैसा

पुढच्या वर्षभरात पुण्याला जौ नको.>>>> पुण्यात ? हॅट कोण जातंय? कोणते पुणे? काय पुणे ? च्यायला त्या पेशाव्यांनी पुणे राजधानी केली म्हणुन एवढी पुणेकरांची पोपटपंची नाही तर " ठाणे तिथे काय उणे" अशी म्हणच आहे. म्हणजे आमचे भाईच अस म्हणालेत ना. पेशव्यांनी खरे तर ठाण्याला रविवार वाडा बांधायला पाहिजे होता. मग खाडीतुन समुद्रमार्गे खुप व्यापार करुन बक्कळ पैसा कमावला असता तर भारताचे किमान महाराष्ट्राचे तरी चित्र काहीसे वेगळे बघायला मिळाले असते. ते राहले बाजूला गेले तिकडे अटके पार झेंडा रोवायला गेले. काय गरज होती?

In reply to by सनईचौघडा

पम्याभाऊ, पेशवे तुमच्याकडून सल्ला घ्यायला विसरलेच बघा, एक डाव माफी द्या ना प्लीज! :P

यशोतैचे वय साधारणपणे ४० च्या आसपास असावे आणि स्रुजातै , रेवतीआक्का , पिलीयन रायडर :- तीघीही गृहीणी साधारण ५० च्या पुढच्या >>>> मरेगा . भाई तू मरेगा . . =]]

बर्याच लोकांना पाहिलेलं आहे तसे प्रत्यक्ष आणि फेबु वर, बाकी काही ID ग्यानोबाचे पैजार : ६० च्या पुढचे, धोतर , कापली टिळा, पांढरी बंडी, शांत व्यक्तिमत्व पिरा : दामिनी मधल्या प्रतीक्षा लोणकर टाईप लुक एस ओर्फ स्व्याप : ३५ शी दरम्यान कचकून स्थूल , टिपिकल आयटी पर्सन संक्षी / विठा : ४५-५० च्या दरम्यान , उंच व्यक्तिमत्व, बर्यापैकी केस गेलेले , धारदार नाक, कदाचित चष्मा, घारे डोळे आनंद मोरे : ४० च्या आसपास , मध्यम उंची, स्थूल , गौर वर्णीय :) अजून आठवतील तसे लिहितो

In reply to by स्पा

मी साठीच्या पुढचा का रे? धोतर आणि कपाळाला टिळा? थांब भेटलास की बघतोच तुला स्पांडुरंग स्पांडुरंग पैजारबुवा,

In reply to by स्पा

"स्थूल" काय, "गीता पे हाथ रखकर कसम बिसम" खाऊन मगंच लिहा असा तुमचा आणि मिपाचा करार आहे की माझ्या राशोमोन सिरीजवरचा हा राग आहे?

जाता ना तुला बरोबर घेवुन जातो गं पै तै. नाही तरी मला मस्तानी आणि तुला च्या वसुल करायचाय की. आणि गुरुजींकडून आपण शांती करवुन घेवु है कि नै. अवखळ पम्या

In reply to by सनईचौघडा

मला चा मिळालाय. पुणेकरानी त्याचे फटु काढून ठेवलेत. तुझ्या मस्तानीचे काय ते तू बघ. आणि पिरा समोर आली की मी लगेच तिच्या बाजूला जाणार आहे. मला कै एवढ्यात मरायचं नाय.

In reply to by पैसा

मग काय तर.. एक तर मह्त्प्रयासाने आपला कंपु बनवायचं चाल्लय आपलं.. एका मस्तानी पाइ फुट पाडुन घेउ काय???? आणि स्रुजा लांब कॅनडात आहे असं समजु नकोस.. येतेच आहे ती.. ठार मारेल ठार!

In reply to by सनईचौघडा

अवखळ??????? मी पन्नशीची गृहीणी न तु अवखळ???? बाद्वे... पुण्यात आलास तर सांगुन ठेवते.. मला आईस्क्रीम फार आवडतं.

In reply to by पिलीयन रायडर

जय देवी जय देवी जय पिरातै आईस्क्रीम खायची तुला इतकी का घाई जय देवी जय देवी || १|| मेगाबायटी प्रतिसादाने तु करिशी बोळवण विठा , संक्षी,डांगे रोज काढती आठवण जय देवी जय देवी... ||२|| वाढवले वय असता करिशी तणतण दंबुक , तोफ उडवुन दे दणादण जय देवी जय देवी....||३|| बाकीची पुरी करा रे कोणी तरी च्यायला तो अभ्या कुठे उलथला नेमका आत्ताच...

In reply to by सनईचौघडा

ये ये रे.. ये ये रे पम्या.. पुण्याला आणुन... दणके घालुन पुजा बांधिन रे सोन्या.... ये ये रे.. ये ये रे पम्या.. || ध्रू || मेगा बायटी नसते बोळवण मिपा ट्यार्पीची ठेव आठवण अभ्यास वाढव चम्या ये ये रे.. ये ये रे पम्या.. || १ || एज म्ह्णे असे जस्ट नंबर तुक्का मारला तरी कमीचा मार खुश होतील रे तर्ण्या! ये ये रे.. ये ये रे पम्या.. || २ || रेवाक्का तरी आहे प्रेमळ मी आणि स्रुजा भारी लाथाळ सांभाळुन अस रे डोम्या ये ये रे.. ये ये रे पम्या.. || ३ || (चाल :- जय देवी मंगळागौरी)

In reply to by पिलीयन रायडर

वात्रट मेली. एवढी छान देवीची आरती आहे त्याचं पार भजं केलंन हिने.. कसे संसार होणार यांचे अशाने? आमची कधी हिंमत नव्हती हो असली थेरं करायची ..

हे गृहस्थ साधारण पंचेचाळीशीचे, गोरे, घारे, नाकावर बायफोकल चष्मा आणि डाव्या बाजूचे केस उजव्या बाजूकडे चापून चोपून वळवून टक्कल झाकायचा प्रयत्न केलेला, "मराठी कवितेची सौंदर्य मिमांसा" ते "मोकाट कुत्र्यांच्या केकाटण्याचे जागतीक परिणाम " अशा कुठल्याही विषयावर व्याख्यान ठोकतील असे वाटतात.

In reply to by बबन ताम्बे

बबन ताम्बेसाहेब, लै भारी इम्याजिनेशन ! आईशप्पत, मी येवडा भारी असेल हे बगुन मला गहिवरुन आले. Taklya आता माझा हा फुटु मी आरश्यावर लावलाय अन त्यात भांग पाडल्या बिगर कामाला जात नाय. (आमची धाव म्हण्जे भिंतीतला कोनाडा ते फारतर ओसरी पर्यंत ! पण माझी रेंज "मराठी कवितेची सौंदर्य मिमांसा" ते "मोकाट कुत्र्यांच्या केकाटण्याचे जागतीक परिणाम " ही बघुन कुठल्यातरी विद्यापिठाची डॉक्कटरेट मिळाल्या सारखं वाटलं!)

"मराठी कवितेची सौंदर्य मिमांसा" ते "मोकाट कुत्र्यांच्या केकाटण्याचे जागतीक परिणाम " अशा कुठल्याही विषयावर व्याख्यान ठोकतील असे वाटतात. माफ करा हा अधिकार आलरेडि आहे एका मिपा संता (कि सांता) कडे.

दु दु पै तै. पिरा समोर आली की मी लगेच तिच्या बाजूला जाणार आहे. >>> चालेल मी इकडची मस्तानी तिकडे फिरवीन मग पिरातै शांत होईल. नाहीतर मी संक्शी / विठा यांच्या बरोबर जातो मग तिचं लक्षच जाणार नाही गरिब बिचार्या माझ्याकडे.

In reply to by सनईचौघडा

हा तुझा भ्रम आहे. मग अगदी नक्कीच हातात सापडशील. त्या दोघाना दोन बाजूना उभे कर हां जय विजय म्हणून.

"अजया - पन्नाशीच्या जवळपास आलेली, लांब केस, सावळा वर्ण, गृहीणी, मुलीच्या लग्नाचे टेन्शन असलेली --हहपुवा

In reply to by कविता१९७८

अगदी बरोब्रे.एखादा मुलगा असेल तर सुचव बाई .देशस्थच हवा.मुलीच्या लग्नाचं टेन्शन मुलीच्या आईलाच :'( त्यात ती माझ्यावर आहे.लांब केस आणि सावळी =)))

In reply to by अजया

मुलगा आहे बै नजरेत एक... बाशिंग बाधुन तय्यार आहे!! तुझ्या ओळखीतलाही आहे.. आता त्याला तुझी मुलगी आवडते की विनोद.. हे एकदा ठरलं की झालं!!! =))

In reply to by कविता१९७८

मासे नको. डोकं बाय डिफाॅल्ट मुलगी खाईलच. पिरे,तू माझी अट नाही वाचलीस नीट.अभक्ष्यभक्षण अपेयपानवाला नक्को.देशस्थच हवा;)आणि गृकृद. इशे,मुलींनी हुंडा घ्यायचे दिवस आता.किती घेऊ अॅडव्हाइस द्या हं.

In reply to by कविता१९७८

घोड नवरा चालत असेल तर ते अभक्ष्यभक्षण.... वगैरे अटी शिथील करा की जरा.. एक मुलगा फिट्ट बसतोय बघा अपेक्षांमध्ये.. हुंडाही मिळेल बघ!

सनईचौघडा, यावेळी भारतात दुपार आहे म्हणजे अमेरिका/कॅनडामध्ये रात्र. अजून रेवतीताई आणि स्रुजाताईंनी हा धागा बघितलेला दिसत नाही.त्या दोघी इथे येण्यासाठी अजून काही तास थांबा.आगे आगे देखो होता है क्या :)

मज्जा आली धागा वाचुन. पिरा,स्रुजा,रेवाक्का ५० + काय..... हहपुवा स्रुजाताइ उठा.....या इकडे

In reply to by इशा१२३

अगो, किती जोरात ओरडतेस? किती वेळा सांगायचं गं तुम्हाला, पोरीच्या जातीला एवढा दंगा शोभत नाही हो. सकाळी पोथी असते माझी, तुझे आजोबा जातात फिरायला. तेवढ्या वेळात देवाचं नाव घेते मी , एवढं माहिती असून तेंव्हाच मेलं हाका मारायच्या जोर जोरात. तुझ्या आजोबांना ऐकु येत नाही पण माझे कान शाबुत आहेत, काय समजलीस?

In reply to by स्रुजा

तुझे आजोबा जातात फिरायला. आईशप्पथ! त्याला आजोबा काय काका तरी म्हणेल का कोणी पुढील २० वर्षात?

न पाहिलेल्या मिपाकरांविषयी प्रतिमा: १) वल्ली/प्रचेतसः सडसडीत बांधा, चेहर्‍यावर प्राध्यापकी हावभाव, गीतगोविंदातल्या राधेचं सौंदर्य अनुभवण्यापेक्षा ते प्रक्षिप्त पात्र आहे सांगणारं व्यक्तीमत्व. २) सतिश गावडे उर्फ धन्या: खुर्चीत पुरण भरल्यासारखी सुदृढ बालक स्पर्धेत पहिला नंबर आलेली शरीरयष्टी, मानसशास्त्राचा अभ्यास करणारा गूढ गंभीर चेहरा. ३) स्पा: हिरवे डोळे, मांजरासारखे डाफरणारे हावभाव, रात्री कायापालट होऊन हरणटोळ म्हणून फिरत असावा अशी शंका ४) किसन शिंदे: आनंद दिघे छाप दाढी, झब्बा आणि घाटावरची लोकं घालतात तसा ढगळ, अघळ-पघळ लेंगा, प्राथमिक शिक्षक असावे अशी देहबोली. ५) बॅटमॅनः बॅटमॅनसारखा लूक ६)टवाळ कार्टा: यत्ता दुशली ब मध्ये आदर्श विद्यार्थी पुरस्कार मिळाला असल्यासारखा आदर्श स्वभाव, शांत, मितभाषी. ७) वपाडाव: तोंडात पानाची भक्कम पिंक, डोक्यावर प्रभाकर पणशीकर छाप टोपी, तोंडातून (नको तिथे देखील) गज़लांचा पाऊस पाडणारे व्यक्तीमत्व. तूर्तास इतकेच!! या लोकांनी जर जीव घेतला नाही, तर उरलेल्यांबद्दल लिहू =))

In reply to by सूड

३) स्पा: हिरवे डोळे, मांजरासारखे डाफरणारे हावभाव, रात्री कायापालट होऊन हरणटोळ म्हणून फिरत असावा अशी शंका
=))

प्रतिसादावरूनः पिरा (यांनी स्वतः वरती सांगितलंय तरी, माझा अंदाज): ३०-३५ पुणे-आयटी-लेकुरवाळी प्रचेतसः सहा फूट, डॉ खरेंसारखा फिटनेस , कार्गो पँट, कदाचित चष्मा, ३५ वर्षे खेडूतः वय ५०, साडेपाचच्या आतबाहेर उंची, किरकोळ बांधा, शर्ट-ब्यागी पँट, बारीक मिशी व चष्मा बबन तांबे: सेम अ‍ॅज खेडूत (वय ३०) डॉ सुहास म्हात्रे: राजकारणात येण्याआधीचे विनामिशी डॉ अमोल कोल्हे संदीप डांगे:३०-३५, बारीक बांधा, ५'६"-५'८" उंची, टीशर्ट-पँट अभ्या: गोरा वर्ण, ६ फूट, किरकोळ बांधा, चष्मा

In reply to by विशाखा राऊत

मी म्हणतेय ३० ला २ कमी तरी हे ३०-३५ लिहीतात... दुष्ट ग बै दुष्ट्ट मिपाकर... विशु.. मला सुखात बघवत नाही का ग तुला?? आयटीत नेतेस ओढुन!!!

In reply to by पिलीयन रायडर

मी नाही ग.. हेच ओढत आहेत तुला आय्टीत... अजिबात येवु नकोस.. या जन्मी मस्त सुखी रहा आयटीत नाहीस हा विचार करुन ;) बाकी तु २५ची आणि काय तुला आजी करत आहेत. बंदुक कहा है तुम्हारी...

In reply to by विशाखा राऊत

आय टी सारखे सुख या भू तळावर नाही वर्षातले ६ महिने बेंच, पाच दिवस काम (जेमतेम ) भरपूर ओनसाईट , कचकून दाबून पगार घरपोच कुल क्याब. तरी स्वताला हमाल म्हणवून घेण्यात काय सुख वाटते देवच जाणे

In reply to by स्पा

जागो जागो. हे सुख कुठे असते म्हणे आयटिला. कायच्या काय अफवा पसरवतो का. रिलिझसाठी दिवसरात्र मेहनत, क्लायंटच्या शिव्या, लो बजेट, मॅनेजरची मनमानी हे भी होता है बर का हमाल नाही गधेमजुरी गधेमजुरी