भीक न घालता कुत्रे कसे आवरावे ?
म्हणजे त्याचं असं झालं की हे सगळं त्या कुत्रीनं सुरु केलं.
ओ, कुत्री ही शिवी नैये कै ! खरीखुरी कुत्री आहे. ती बघा अजून आमच्या गेटबाहेर उभी आहे. आणि तिनंच दोन महिन्यापूर्वी आमच्या नारळीखाली एक नव्हे दोन नव्हे सात पिल्ली घातली होती. पंधरा दिवस तिनं आम्हाला नारळीच्या पंधरा फुटात पाय तर टाकू दिला नाहीच, वर आणि आमच्याच अंगणात आम्हाला जायची चोरी झाली ! काठी हातात घेतल्याशिवाय घराबाहेर पाय टाकणे जिवावरचे धाडस होऊन बसले. भगीरथ प्रयत्नाने तिची अन तिच्या पिल्लावळीची बोळवण शेजारच्या पडक्या ग्यारेजमध्ये केल्यानंतर सुद्धा तिने आपला दरारा, येत जाता वॉव वॉव करून टिकवून धरला आहे. शिवाय माहेरघरचे आमंत्रण असल्यागत वेळीअवेळी हक्काने आमच्या मागच्या दारी खरकटी शिते खाण्यासाठी ती अन तिची पिल्लावळ वरचेवर पायधूळ झाडत असतात , ते निराळेच ! म्हणजे, ती गेटवरून उडी मारून अन पिल्ले गेटखालच्या सापटीतून सरपटत !
तर या सगळ्या कुत्रीय दहशतीवर चिरंजीवाने रामबाण उपाय शोधला आहे. तो असा, की आपणच एक कुत्रा पाळायचा ! तोपण साधासुधा नव्हे, तर जर्मन शेफर्ड !
आता माझी लहानपणीची सगळी हयात अपार्टमेंटमध्ये राहून गेल्यामुळे हे बंगलेवाल्यांचे कुत्रे प्रकर्ण म्हणजे मला काला अक्षर भैस बराबर ! मग हे अज्ञान, मिपावरच्या सर्वज्ञ, तज्ञ, सूज्ञ व सदैव सल्ल्यास सज्ज असणाऱ्या निष्णात सल्लागारांकडे नेण्याचे ठरवले.
तेव्हा मिपावरील सर्व सज्जन, साक्षात माहितीचे अर्णव, यांना णम्र इनंती की कृपया खालील मुद्द्यांवर मला सल्ला देऊन गार.. आपलं, उपकार करावे !
१. ज्याचा मेंटेनन्स आणि केसांची लांबी कमीत कमी आहे (म्हणजे उवा इ. श्वापदे त्या जंगलात फिरावयास धजणार नाहीत ) अशी श्वानप्रजात कोणती ? या प्रजातीच्या श्वानशिशूच्या किमती काय असतात ?
२. किती वय असताना कुत्र्याचे पिल्लू घरी आणावे ?
३. त्याची राहण्याची झोपण्याची व्यवस्था कुठे अन कशी असावी ?
४. त्याच्या शी शू ची व्यवस्था कशी करावी ?
५. कोणत्या वयात काय खाणे द्यावे ?
६. अंघोळ घालण्याची फ्रीक्वेन्सी किती असावी ?
७. त्याला पशुवैद्याकडे केव्हा न्यावे ?
८. (त्याच्या अन आपल्या ) आरोग्याची कोणती काळजी घ्यावी म्हणजे त्याच्यामुळे घराचे आरोग्य दूषित होणार नाही ?
९. घरामध्ये येऊ द्यावे की नाही ?
१०. कुत्रा पाळण्याचा मंथली खर्च अंदाजे किती असतो ?
तर वरील सर्व माहिती मिळाल्याशिवाय कुत्रा पाळण्याचे धाडस करण्याचा इरादा पक्का होईना.
मग द्या बरे तुमचा चान चान सल्ला !!
वर्गीकरण
प्रतिक्रिया
कुत्रे पाळण्याचा अनुभव नाही,
...
धन्स. हे आधीही वाचले आहे.
जर्मन शेपर्ड अतिशय नाजूक
माझी माहीती.
आता ती कोण अनोळखी कुत्री,
हो, बाळंत्पण तर आधीच केले आहे
कुत्र्याची वासाची शक्ती अतिशय
हा हा हा, खरा डॉक्टरी उपाय
@ खरा डॉक्टरी उपाय केलात एकदम
कुत्र्याची वासाची शक्ती अतिशय तीव्र असते !
+१
त्यासाठी लांडगे किंवा कुत्र्यांना घाबरवणार्या?
जबरा !
धन्यवाद खरेकाका.
त्या कुत्रीचच एखाद पिल्लु
माझे दोन पैसे ...
त्याला जर घरचाच एक सदस्य म्हणून वागणूक मिळणार नसेल तर
लेखाचा एकंदरीत टोन हा
फुकटचा सल्ला ... विषय भर्कटवून
कोणतेही कुत्रे आणा, लळा लागला
म्हणूनच प्राणी पाळावेसे वाटत
अगदी अगदी
लळा लागला की त्याच्या
ह्म्म्म... रोचक चर्चा !
आँ
कुत्रा अजिबात पा़ळु नका
सहमत...
एक वेळ श्रावण पाळा
आवडले. मुळात व्यावसायिक उपयोग
मांजळ पाळा
गावी असलेल्या घरात कुत्रं
अवांतर-
न पाळलेलाच बरा.
आपला पास.....
नवरा.
केस गळणे हा गुणविशेष नवरी
सेफ.
तेही खरंच म्हणा. मिपावर तरी
पु.ल च्या , माझ्या आणि तमाम
खिरीत कुत्र्याचा केस????????
नंतर जेवताना माझे काय हाल
अर्थातच..पण क्वचित का होईना,
ही घ्या
वल्ली व रेवतीशी पूर्णपणे सहमत!!!
कोण आधी?
@जे काय दु:ख व्हायचे ते
कशावरुन?
दु:खदायक गृहीतक.
अगं आईग्गंऽऽऽ......