Skip to main content

मलाही कविता सुचली

लेखक दमामि यांनी गुरुवार, 21/05/2015 12:57 या दिवशी प्रकाशित केले.
मलाही कविता सुचली मलाही कविता सुचली ।। ध्रु. ।। सक्काळी सक्काळी उठून ब्रशला पेस्ट मी लावली आणि काय सांगू चक्क मला कविता सुचली ।। १ ।। आंघोळीसाठी दरवाज्याची कडी मी लावली आणि काय सांगू चक्क मला कविता सुचली ।। २ ।। हाफिसात निघताना बुटाची लेस मी बांधली आणि काय सांगू चक्क मला कविता सुचली ।। ३ ।। बायकोच्या आज्ञे वरून रात्री भांडी मी घासली आणि काय सांगू चक्क मला कविता सुचली ।। ४ ।। कवी - अथक घासकडवी (माझा पहिलाच प्रयत्न आहे तरी गोड मानून घ्यावा ही विनंती . तुम्हाला कधी सुचते हो कविता ? )

वाचने 7436
प्रतिक्रिया 29

प्रतिक्रिया

In reply to by जेपी

कच्चा मसाला कस्ला ठासून भरलेला आहे ;) परंतू आम्ही व्हीआरेस घेत्ली :)

अतिसुंदर! अथकपणे अश्याच कविता करा! मात्र ही कविता 'अभय-काव्य' प्रकारात येत नाही. त्यासाठी काही काळ अभ्यास करा.
तुम्हाला कधी सुचते हो कविता ?
स्वप्नातही नाही ! मात्र सर्व कविता आवडतात … (आणि हो! तुम्ही गुर्जिंचे कोण? या प्रश्नाचं उत्तर शोधून ठेवा . )

In reply to by दमामि

पहिल्याच दिवशी खफ-खफ आणि प्रतिसाद-प्रतिसाद खेळताय आणि म्हणता गुर्जी नै माहित =))

ब्रश करणे आणि आंघोळ, यामधील काळात वर्तमानपत्र नेल्याने कविता सुचली नाही वाटते. चला, एकदाचे सुचलेली कविता लिहूनका होईना, मोकळे होणे बरे.

In reply to by चित्रगुप्त

वर्तमानपत्र वाचण्यासाठीच नेले असावे अशी आशा करतो =))

In reply to by दमामि

राजेश घासकडवी नामक आयडीला जुने लोक गुर्जी म्हणत असत. आता सांगा आपण कोण ते/त्या!!

बायकोच्या आज्ञे वरून रात्री भांडी मी घासली आणि काय सांगू चक्क मला कविता सुचली या ओळी मात्र सत्य कथन आहे.

आंघोळीसाठी दरवाज्याची कडी मी लावली आणि काय सांगू चक्क मला कविता सुचली ।। कडी लावली नसतीत तर इतरांना पण कविता सुचली असती.