वेदातील विज्ञान..........
वेदातील विज्ञान समजून घेणे आणि आचरणात आणणे अगत्याचे आहे. अजूनही शोध न लागलेल्या कित्येक गोष्टींचे सांकेतिक उल्लेख वेदात असू शकतात .
उदा. नुकतेच हाती आलेल्या वृत्तनुसार आता ,माऊस , voice यासोबत नुसत्या विचारानेही वेब सर्चिंग करता येईल ,असे संशोधन विकसित होत आहे. म्हणजे एक helmet डोक्यात घालायचे ज्यात electrodes बसवलेले असतील ,जे तुमच्या मेंदूतील विचारांचे electrical pulse किंवा brainwaves चे पृथक्करण /विश्लेषण करून तुम्हाला काय सर्च करायचे आहे,याचे प्रारूप बनवून त्यानुसार सर्च इंजिनला ते शोधायला सांगतील . हे तंत्र यापूर्वी computer games मध्ये वापरले गेलेले आहे .
मला वाटते आपण आता कुठेतरी अध्यात्मातील telepathy किंवा तत्सम सिदधींच्या जवळपास पोहोचत आहोत . ज्यामध्ये फक्त विचारशक्तींचा वापर करून विविध कार्ये साध्य केली जातात. म्हणजे आध्यात्मने कित्येक हजारो वर्षापूर्वी जे सिद्ध केलेले आहे,तेच विज्ञान आता साध्य करू पहात आहे. प्रश्न हा आहे की आपण आध्यात्मिक ज्ञांनाची हेटाळणी थोतांड म्हणून करत राहणार की त्यातून काही बोध घेवून काही शोध लावणार ?
http://en.wikipedia.org/wiki/Brain%E2%80%93computer_interface
वर्गीकरण
प्रतिक्रिया
(एकाच बॅटरीपॅकवर वेगवेगळा
ठराविक बॅटरी पॅकमधून किती
चूक लक्षात आणून देण्याबद्दल नितिनचे आभार.
चूक लक्षात आणून 'तिकडे'* झालं
mAh चे kWh मध्ये रुपांतर
आउटकम...
तुमच्या डिसक्लेमर विषयी :
_/\_ _/\_
०.७५ A current (3W/12V).
धन्यवाद. घाईगडबडीत चूक झाली.
असं नै हां...मी पण लक्ष देउन
तुम्हालाही धन्यवाद हं.
+/-
पण त्यातील हेतू केवळ
लोक का (फिदीफिदी) हसतात?
उंटावरचे... ;)
ह्म्म्म
थोडक्यात युरीनमधुन छोट्या
पुर्णपणे सहमत
वेगळे उत्तर अपेक्शीत आहे???
चालतंय की!
उगाच थट्टा
नुकतेच हाती आलेल्या
चुकीच्या आय.डी. ने प्रतिसाद
२०१० मध्ये एकदा संजया अस नाव
http://www.youtube.com/watch
ही घ्या... hee भारी आहे
कित्ती सोपे गणित?
वेद
+१
सहजरावान्चे महान भविष्य कथन
कामसशात्राचे विद्यान हे
हे इतके सगळे असताना
हा धागा पाहून वैदिक ऋषी
मिपा मराठी
बरं मग??? मिपाला संस्कृतची
बॅमॅ
हो बरोबर
आणि एकाच भाषेबद्दल आग्रही
फा.मा.आ.आ.
मी कोणी विशिष्ट उदा. संपादक
किमान
धन्यवाद
कधीकधी पिन लागते मग होतं असं
काश असं काही असतं मज्जा आली
याचा अर्थ ?
सारांश सांगतो.
हा! हा! मस्त आहे ..
हीहीही
बोला