उत्तर प्रदेशात फेब्रुवारी-मार्च २०२२ मध्ये होणार असलेल्या विधानसभा निवडणुकांसाठी काँग्रेस पक्षाने पक्षाच्या सरचिटणीस आणि पक्षाच्या हंगामी अध्यक्षा सोनिया गांधींच्या कन्या आणि पक्षाचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधींच्या भगिनी प्रियांका वाद्रा यांना मुख्यमंत्रीपदासाठीच्या उमेदवार म्हणून जाहीर केले आहे. एक तर राहुल किंवा प्रियांकांना मुख्यमंत्रीपदासाठी उमेदवार घोषित करा हा आग्रह प्रशांत किशोरने २०१७ च्या विधानसभा निवडणुकांच्या वेळेसही धरला होता. तो त्यावेळी पूर्ण केला गेला नव्हता पण यावेळी तसे होत आहे असे दिसते.
प्रियांकांनी २०१७ पर्यंत केवळ आपल्या आईच्या रायबरेली आणि भावाच्या अमेठी लोकसभा मतदारसंघाच्या भागातच प्रचार केला होता. २०१७ मध्येही या लोकसभा मतदारसंघांच्या भागात असलेल्या १० पैकी अवघ्या २ जागा काँग्रेसला जिंकता आल्या होत्या. २०१९ च्या लोकसभा निवडणुकांसाठी प्रियांकांवर राज्याच्या पूर्व भागातील मतदारसंघांमध्ये प्रचाराची जबाबदारी देण्यात आली होती.
मागच्या वर्षी लॉक डाऊनच्या दरम्यान काँग्रेस पक्षातर्फे इतर राज्यात अडकलेल्या मूळच्या उत्तर प्रदेशातील मजुरांना राज्यात परत आणायला म्हणून शेकडो बस आणल्या पण त्या मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथांच्या सरकारने राज्याच्या सीमेवर अडवून ठेवल्या असा दावा काँग्रेस पक्षाकडून करण्यात आला. त्या तथाकथित बसपैकी अनेक अस्तित्वात नव्हत्या तर अनेक नंबर प्लेट दुचाकींचे होते हे नंतर स्पष्ट झाले. असल्या नौटंकीवर पक्षाच्या रायबरेलीच्या आमदार अदिती सिंग यांनी प्रियांकांवर टीका केली. त्यानंतर अदिती सिंगना पक्षाने काढून टाकले. आता कदाचित २०२४ मध्ये अदिती सिंग भाजपकडून रायबरेली लोकसभा मतदारसंघातून सोनिया गांधींविरोधात निवडणूक लढवतील.
२०१९ च्या लोकसभा निवडणुकांमध्ये काँग्रेसला उत्तर प्रदेशात स्वतः सोनिया गांधींची रायबरेली वगळता एकही दुसरी जागा मिळाली नव्हती. निवडणुकांचा निकाल लागल्यानंतर ४ दिवसांनी म्हणजे २७ मे २०१९ रोजी नेहरूंच्या पुण्यतिथीनिमित्त लखनौच्या प्रदेश पक्ष कार्यालयात कार्यक्रम झाला होता त्यात पक्षाचे ज्येष्ठ नेते रामकृष्ण द्विवेदी यांनी राहुल-प्रियांकांच्या कार्यपध्दतीवर आक्षेप घेतला. त्यानंतर रामकृष्ण द्विवेदींना तडकाफडकी पक्षातून काढून टाकले गेले. रामकृष्ण द्विवेदी हे हाडाचे काँग्रेसवाले होते. जानेवारी १९७१ मध्ये त्यांनी काँग्रेस पक्षाचे उमेदवार म्हणून तत्कालीन मुख्यमंत्री त्रिभुवन नारायण सिंग यांच्याविरोधात गोरखपूर जिल्ह्यातील मनीराम विधानसभा मतदारसंघातून पोटनिवडणुक लढवली होती आणि त्यात त्यांनी मुख्यमंत्र्यांपेक्षा दुप्पट मते मिळवून मुख्यमंत्र्यांचा पराभव केला आणि खळबळ उडवली. त्यांनी कधीही पदाचा लोभ ठेवला नाही आणि केवळ पक्षाचेच काम केले. जवळपास ८८ वय असलेल्या रामकृष्ण द्विवेदींना प्रियांका-राहुलच्या कार्यपध्दतीवर आक्षेप घेतला हे महान पातक केल्याबद्दल पक्षातून काढून टाकण्यात आले. त्यानंतर काही आठवड्यातच रामकृष्ण द्विवेदींना कॅन्सरचे निदान झाले. पूर्ण जन्म काँग्रेसमध्ये घालवलेल्या द्विवेदींना आयुष्याच्या शेवटी पक्षातून काढून टाकले गेलेले जिव्हारी लागले. शेवटी मरताना तरी मला काँग्रेसवाला म्हणूनच मरू द्या अशी विनंती त्यांनी केली. त्यानंतर त्यांना पक्षात घेण्यात आले पण त्यांना काढले ही चूक झाली याविषयी चकार शब्द न बोलता त्यांना दुर्धर आजार झालेला असल्याने दया दाखवायला पक्षात घेतले गेले आहे अशाप्रकारचे स्टेटमेन्ट पक्षाकडून काढले गेले होते असे वाचल्याचे आठवते. त्यानंतर काही दिवसातच- २०२० मधील लॉक डाऊन सुरू होण्यापूर्वी चार दिवस रामकृष्ण द्विवेदींचे निधन झाले.
तर अशा आहेत प्रियांका वाद्रा. त्यांच्या उमेदवारीमुळे उत्तर प्रदेशात काय होते हे बघायचे.

वर्गीकरण
वाचने
52001
प्रतिक्रिया
163
मिसळपाव
प्रतिक्रिया
आयत्या पिठावर रेघोट्या ???
मराठा
In reply to आयत्या पिठावर रेघोट्या ??? by सुक्या
महालोल
In reply to आयत्या पिठावर रेघोट्या ??? by सुक्या
मंजव प्राणी निर्माण झाला
In reply to महालोल by चंद्रसूर्यकुमार
नावडतीचे मीठ अळणी
In reply to महालोल by चंद्रसूर्यकुमार
खरयं.
In reply to महालोल by चंद्रसूर्यकुमार
"मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर
In reply to आयत्या पिठावर रेघोट्या ??? by सुक्या
"मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर इतिहास रचतो" असे एक राजकीय नेते म्हणाले आहेत."फक्त एक दिवस पंतप्रधान करा. चोवीस तासांच्या आत काश्मीर प्रश्न सोडवितो." अशी गोष्ट एका मराठ्याने सांगितली होती. पण पूर्ण हयातीत इतिहास काही रचला नाही. शेवटी एका गुजराती माणसाने कोणतीही गोष्ट न सांगता इतिहास रचला.शेवटी एका गुजराती माणसाने
In reply to "मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर by श्रीगुरुजी
काश्मीर प्रश्न सुटला!!!!!!
In reply to "मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर by श्रीगुरुजी
हल्ले अजिबात बंद झाले आहेत.
In reply to काश्मीर प्रश्न सुटला!!!!!! by Rajesh188
"मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर
In reply to आयत्या पिठावर रेघोट्या ??? by सुक्या
"मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर इतिहास रचतो" असे एक राजकीय नेते म्हणाले आहेत.जे ५-६ डिसेंबरच्या थंडीत आपल्या मुंबईतील घरात उबदार पांघरूणात गाढ झोपले होते, ते आम्हीच हातोडे घालून बाबरी पाडली अशी गोष्ट सांगत फिरत असतात. पण त्यांनी इतिहास काही रचला नाही. तो इतिहास रचला दुसऱ्यांंनीच. म्हणजे एका अर्थी गोष्टी न सागणाऱ्यांनीच इतिहास रचला आणि विनोदी फुशारक्या आय मीन गोष्टी सांगणाऱ्यांना कधीच इतिहास रचता आला नाही.आयत्या पिठावर रेघोट्या ..
In reply to "मराठा गोष्टी सांगत नाही, तर by श्रीगुरुजी
कल्पना चावला
ऊध्दव ठाकरेनी भाजपचे पुन्ही
In reply to कल्पना चावला by Rajesh188
मुदलात घोळ आहे साहेब तुमच्या
In reply to कल्पना चावला by Rajesh188
अन्याय
In reply to मुदलात घोळ आहे साहेब तुमच्या by सुक्या
ज्जे बात !!
In reply to अन्याय by चंद्रसूर्यकुमार
गेला बाजार प्रियांका
In reply to अन्याय by चंद्रसूर्यकुमार
यशाचे अनेक बाप असतात
In reply to मुदलात घोळ आहे साहेब तुमच्या by सुक्या
अडचण काय आहे
नीरज चोप्रा हा मूळचा मराठा
नीरज चोप्राने महाराष्ट्रात
In reply to नीरज चोप्रा हा मूळचा मराठा by श्रीगुरुजी
खर आहे.
आज मोदि सरकार वर्षाला १०६६३
In reply to खर आहे. by लिओ
कायच्या काय
In reply to आज मोदि सरकार वर्षाला १०६६३ by रावसाहेब चिंगभूतकर
जीओ ला असे काय फुकट मिळते आहे
In reply to कायच्या काय by Rajesh188
फालतू आणि बिनबुडाची
In reply to कायच्या काय by Rajesh188
हा असा
In reply to खर आहे. by लिओ
@ लिओ
In reply to खर आहे. by लिओ
थोडी सुधारणा काँक्लुजनमधे
In reply to @ लिओ by सुबोध खरे
बाकी डॉ बाबासाहेब आंबेडकरांना
In reply to @ लिओ by सुबोध खरे
बाकी डॉ बाबासाहेब आंबेडकरांना भारत रत्न देण्यासाठी गांधी घराण्याची तळी उचलणाऱ्या काँग्रेसला वेळ झाला नाही तो निर्णय श्री चंद्रशेखर यांच्या औटघटकेच्या सरकारला घ्यावा लागला आणि तो सुद्धा त्यांच्या महापरिनिर्वाणाच्या ३४ वर्षांनी.माझ्या आठवणीप्रमाणे आंबेडकरांना भारतरत्न पुरस्कार वि. प्र. सिंह सरकारने दिला होता.डॉ. आंबेडकरांना काँग्रेसने कशी वागणूक दिली?
In reply to बाकी डॉ बाबासाहेब आंबेडकरांना by श्रीगुरुजी
१ लाख ७० हजार कोटी रुपये शेतकर्यांच्या खात्यात
पंतप्रधान संयुक्त राष्ट्राच्या सुरक्षा परिषद बैठकीचे अध्यक्ष
थापा मारणे बंद करा
In reply to पंतप्रधान संयुक्त राष्ट्राच्या सुरक्षा परिषद बैठकीचे अध्यक्ष by निनाद
थापा तुमच्याच सुरू आहेत.
In reply to थापा मारणे बंद करा by कपिलमुनी
https://www.google.com/url?sa
In reply to थापा तुमच्याच सुरू आहेत. by श्रीगुरुजी
इतिहास वाचा
In reply to थापा तुमच्याच सुरू आहेत. by श्रीगुरुजी
म्हणजे नेहरू खोटे सांगत होते
In reply to इतिहास वाचा by कपिलमुनी
बादवे, आपले वाचन शून्य असून
In reply to इतिहास वाचा by कपिलमुनी
थोडे स्पष्टीकरण
In reply to थापा तुमच्याच सुरू आहेत. by श्रीगुरुजी
अगोदरची चर्चा
In reply to थापा मारणे बंद करा by कपिलमुनी
अत्यंत बिनबुडाचे द्वेषी आरोप
In reply to अगोदरची चर्चा by प्रदीप
तुमच्या पैकी कोणीही
In reply to अत्यंत बिनबुडाचे द्वेषी आरोप by श्रीगुरुजी
थापा खरोखर मारल्या जात आहेत
In reply to तुमच्या पैकी कोणीही by कपिलमुनी
कोणत्याही ऑफरची सुरूवात
In reply to तुमच्या पैकी कोणीही by कपिलमुनी
सुरक्षा परीषदेचे कायम सदस्यत्व रद्द करायला काय प्रोव्हिजन आहे
In reply to कोणत्याही ऑफरची सुरूवात by श्रीगुरुजी
अजून आहेच का? ROFL. चालू दे.
In reply to सुरक्षा परीषदेचे कायम सदस्यत्व रद्द करायला काय प्रोव्हिजन आहे by कपिलमुनी
ती काही पहिली आणि शेवटची संधी नव्हती
In reply to कोणत्याही ऑफरची सुरूवात by श्रीगुरुजी
लडाखमध्ये ४ विमानतळ आणि ३७ नवीन हेलिपॅड
राष्ट्रीय सागरी सुरक्षा समन्वयक नियुक्त
इंडियन वुमेन्स प्रेस कॉर्प्स ने भाडे भरले नाही
पुजारी स्वामी नरशानंद सरस्वतींवर हल्ला
महंत नरसिंहानंद यांची एक
मदनबाण.....
आजची स्वाक्षरी : -jumbalaka jumbalaka... :- En Swasa Kaatreआयुर्वेदाचार्य बालाजी तांबे
मदनबाण.....
आरक्षण
सुदर्शन न्यूजच्या पत्रकाराची हत्या
आंध्र प्रदेश अल्पसंख्याकांवर २१०६ कोटी सरकारी खर्च
महा भकास आघाडी सरकार आता
महा भकास आघाडी सरकार आता
BJP समर्थकांना मानसिक विकार जडला आहे
देशातील सर्व मदरसे RTE
मदनबाण.....
आजची स्वाक्षरी : - MISERLOU - William Joseph & Caroline Campbell (feat Tina Guo) EXPLOSIVE cover from Pulp Fictionदेशांत होणाऱ्या बलात्कार
In reply to देशातील सर्व मदरसे RTE by मदनबाण
खूप पेक्षा जास्त केसेस ह्या
In reply to देशांत होणाऱ्या बलात्कार by Rajesh188
> देशातील सर्व मदरसे RTE
In reply to देशातील सर्व मदरसे RTE by मदनबाण
मज्जा आहे. करून दाखवावेच
In reply to > देशातील सर्व मदरसे RTE by साहना
मदनबाण.....
आजची स्वाक्षरी : - Little Mix - Black Magic (Official Video)काँग्रेस पक्षाचे ट्विटर खाते
गोची अपणी अपनी
In reply to काँग्रेस पक्षाचे ट्विटर खाते by चंद्रसूर्यकुमार
नाही
In reply to गोची अपणी अपनी by सुरिया
अरेरे
In reply to नाही by चंद्रसूर्यकुमार