Skip to main content

रंगात रंगलो मी - रंगाविना

लेखक चौकटराजा यांनी शनिवार, 26/05/2012 16:46 या दिवशी प्रकाशित केले.
रसिक मित्रहो, नव्या तंत्रज्ञानाच्या युगाने आपल्याला अनेकविध साधने आपल्या मनोरंजनासाठी दिली, आपल्या आनंदाच्या निधानाच्या निकट जाण्याची संधी दिली. संगणक क्षेत्रात सहा फूट बाय चार फूट बाय तीन फूट या आकाराच्या संगणकावर कामाची संधी मिळाली.पण तेथे आजच्या हपिसांसारखी " चंगळ" करण्याची संधी नव्हती. एकाच रंगाचा मॉनिटर, एकच ओळ दुरूस्त करता येणारा " एडीटर" व आठ एम बी च्या दोन हार्डडिस्क ई च्या दिव्य कॉनफिगरेशन वर काम करता करता पी सी एक्स टी आला. मग क्विक बेसिक मधे रनिंग लाईट , गणपतीची आरास ,बीप चा वापर करून जन गण मन ई. उद्योग इतकी तरी " चंगळ" वाट्याला आली. मग आपल्या घरी पी सी आला रे आला . दडपून ग्राफिक एडीटर घाबरत घाबरत टाकले. काही दिवसात आडवा मेनू उभे टूलकिट समजू लागले. वाई येथे असताना मित्राच्या चहाच्या दुकानातून चहाची खोकी आणली होती .तोडून मोडून त्याचे लाकडी कॅनव्हास ( ?) तयार केले होते . ऑईल पेंट पुण्यातून " व्हीनस" मधून आणले.होते हुसेनच्या, जेपी सिंघाल च्या कॉप्या आईल मधे मारल्या. होत्या . मग रंगाचा खर्च नको , लीन्सिड तेल नको, टरपंटाईन नको अशी सोय संगणकावर आली. हे चित्र त्याचा उपयोग करून काढले आले.मूळ चित्र जॉन फर्नांडिस या कलाकाराचे आहे. २००३ साली कलर मॉडेल्स, ब्रश डायनामिक्स, ब्रश टीप , साईज , हार्डनेस, या बाबत मी "ढ" असताना हे चित्र काढले आहे. त्यासाठी ज्या अनामिक व्हिजुअलाझर नी मूळ आज्ञावली बनविली त्यांचा मी शतशः आभारी आहे. Left
लेखनविषय:
लेखनप्रकार

वाचने 13631
प्रतिक्रिया 36

प्रतिक्रिया

पेंटींगमधलं जास्त कळत नाही पण तुम्ही चितारलेलं चित्र खरच उत्तम. माझा _/\_ अमृत

In reply to by प्रचेतस

मियां, हमा क्या कैते, तुमा आमा खाओ तो, कोयां काय कु मोज रहे, तुमना लगानेके क्या झाडा, पिछेमें. घरके बोलर्‍हा मैं, नयतर तुमा दुसराच कुच तो समजनेका ओर लोगा आते मेरे को मारने फुक्कट में. सिझन खल्लास हो रा, बारिशा पडने लगी तो बंद करा भला क्या, नै तो भार आने को नक्को बोलेंगे घुसलखानेसे, हां.

चित्राला कुठल्या हलकटाची नजर लागली का काय ? दिसत नाही की चित्र. असो.. तुम्ही काढलेत म्हणजे नक्की राजा रवी वर्म्याच्या तोडीचेच असणार म्हणा. त्यामुळे आमचा 'अप्रतिम' हा प्रतिसाद चित्र न बघताच दिला असून देखील स्विकारावा.

काहीना तांत्रिक कारणाने चित्र दिसत नाहीय काहीना दिसतेय . ज्याना दिसत नाही त्यांच्यासाठी लिंक - http://i1074.photobucket.com/albums/w408/arunbarve/adiwasi-2009-withcut… दरम्यान प्रतिसादाबद्द्ल अत्यंत आभारीय !

In reply to by कवितानागेश

हे एक कॅलेंडर होते ते पीसी समोर लावले. फोटोशॉप मधे फिक्का रंग निवडून बारीक ब्रश निवडला व स्केच काढून घेतले. मग ब्रश हे टूल वापरून प्लेन रंग भरले. स्मज टूल वापरून शेडींग केले. चुकले तेथे इरेझर टूल वापरले. त्या चित्रात जे कट दिसतात ( रिम लाईटस) ते डॉज टूल वापरून केले. बाकी झाडाच्या खोडावरच्या लाईन्स या बारीक टीपचा ब्रश वापरून रेखल्या . हाय काय नाय काय !

In reply to by कवितानागेश

@ त्याची माहिती कृपया पायरीपायरीनी द्याल का? >>> "म्हणजे मलाही काढता येइल" हे वाक्य राहिले का? ;-)

राजेसाहेब, अफलातुन कलाकृती. फार आवडली.

अ प्र ति म !!!!!!!!!!!! चेहेरा फारच मोहक आलाय :)

highlights अजुन स्पष्ट आले असते तर अजुन भारी zaal अस्त...

मागची पाने चाळता चाळता हा धागा दिसला. माझाच आहे. त्यानंतर काही जण मिपाकर झाल्याने त्यांच्या आस्वादार्थ वर काढीत आहे.

राजासाब हे चित्र २००३ मध्ये म्हण्जे फोटोशॉप ७ वापरुन असेल बहुतेक. अत्यंत मस्त रिझल्ट आलाय. त्यातल्या त्यात हिरव्या कापडाचे टेक्श्चर आणि हायलाईट अप्रतिम. बेळगावचे जॉन फर्नांडीस आपल्यात नाहीत सध्या पण त्यांचे डेमो बघितले आहेत. त्यांच्या चित्रात एक प्रकारचा गोडवा असायचा चेहर्‍यावर. (नवनीत मधली लहान मुलांची चित्रे त्यांचीच असत) तो अगदी तसाच उतरला आहे तुमच्या चित्रात. अगदी अप्रतिम चित्र.

खास नव्या आय डी नी पहावी म्हणून २००३ मधे फोटोशॉप वापरून केलेले चित्र. मूळ कलाकार जॉन फर्नांडिस.

चौराकाका, वाईचं मित्राचं चहाचं दुकान किसन वीर चौकातलं का काय हो? चित्र भारी आलंय हे वे सां न ल. :)

डिजिटल आर्ट आवडलं. मूळ चित्रही पहायला आवडेल. अशा पद्धतीने फक्त मायक्रोसॉफ्ट पेंट हे बेसिक सॉफ्ट्वेअर वापरून केलेल्या मोनालिसाचा व्हिडिओ आठवला. लिन्क मिळाल्यास डकवतो.

याआधी हा धागा पाहिला नव्हता, चित्र अप्रतिम आलंय. आता २०१४ मध्ये हेच चित्र तुम्ही upgraded Photoshop किंवा इतर तुमचा आवडता प्रोग्रॅम वापरून कसं काढाल ते पहायची उत्सुकता आहे.

पिक्सारा पण वापरून पहा एकदा.

मी जवळपास १२ वर्षांपासून फोटोशॉप वापरतो. दुकानदारीही त्यातच. पण असं काही करणे मला अजिबात शक्य नाहीये. कडक सॅल्यूट. __/\__