Skip to main content

विराणी

लेखक यशोधरा यांनी बुधवार, 03/09/2008 01:09 या दिवशी प्रकाशित केले.
लेखनविषय:

वाचने 5825
प्रतिक्रिया 20

प्रतिक्रिया

अरे वा यशोधरा... वेगळा प्रकार आहे हं हा ! फ्लो छान राहिला आहे. एक - दोन शब्दांबद्दल सूचना आहेत पण त्या मेलतो नंतर. :)

कुणी ऐकावी, कुणी सांगावी, विकल मनाची विद्ध विराणी.... वा! यशोधरा, अगं तू इतक्या सुंदर कविताही करतेस हे माहितीच नव्हतं! जियो..! येऊ द्या आणिही! तात्या.

हे हे... यशो.. हे हे... तु कविता देखील करतेस .. हे हे..हे कश्याला उगाच आता कवितेच्या पाठी मागे पडली आहेस.... हे हे... हे ! विनोद बाजूला... मस्त जमी आहे कविता... भावार्थ पोहचला मना पर्यंत ! रण भासे कधी भासे मृगजळ, निसटत राहते जीवन हर पळ हे कडवं तर जबरा ! आवडली बरं कविता ! राज जैन शुभ कर्मन ते कबहूं न डरो....!

कविता आवडली. रात दाटते, दिन गुदमरतो, आर्त श्वासही परका होतो; कुणी ऐकावी, कुणी सांगावी, विकल मनाची विद्ध विराणी.... हे जास्त भावले. अभिज्ञ.

रात दाटते, दिन गुदमरतो, आर्त श्वासही परका होतो; कुणी ऐकावी, कुणी सांगावी, विकल मनाची विद्ध विराणी हे विशेष आवडले. विराणी भावली. स्वाती

रण भासे कधी भासे मृगजळ, निसटत राहते जीवन हर पळ; ह्या ओळी मस्त. पुर्ण कवीताच चांगली आहे

खूप छान..सहज सुंदर! येऊ द्यात आणखीही :) राघव

धन्यवाद सार्‍यांचे. एक दोन दुरुस्त्याही केल्यात आता. संदीप, ई पत्र पाठव.

व्वा फारच सुंदर.. क्षणैक भासे, सरले मीपण, अंतरी परी स्वत्त्वाचे गुंजन; हे फार आवडल.. मदनबाण..... "Hinduism Is Not a Religion,It Is a Way Of Life." -- Swami Vivekananda

सुंदर कविता यशोधरे, संपुर्ण कविताच आवडली. बरेच दिवसांनी लिहिलेस ग. :)

अन शेवट तर विराणीला अगदीच शिगेवर पोचवतो !

>>कुणी ऐकावी, कुणी सांगावी, विकल मनाची विद्ध विराणी छान... व्य नि करते..

कशास मन हे जाते गुंतून, जर केवळ दो घडीचे रंजन; - कविता सुंदर आहेच. मुळात कवितेची सुरवातच फार सुंदर झाली आहे. अजून कविता येऊ द्यात

बाण, यात्री, बाळकराम, नंदन धन्यवाद. शीतल, हो गं :) फुलवा, तुझ्या व्यनिबद्दल खूप आभार. त्रुटी दूर करायचा प्रयत्न करते. :)

In reply to by यशोधरा

आहे ग तुझ. कवितेतील चुका मला (!) विचारल्यास आणि मी वाटलं ते लिहिल तर दुरुस्त पण केलंस.. मला वाटलं रागवतेस की काय!

कविता आवडली. वस्तवाची जाणिव करून देणारी आहे. दु.म.-- तुझ्या त्रुटी कोणीतरी दाखवल्या तर त्या डोळसपणे पाहण्याचा तुझा स्वभाव आवडला. नुसतच पाहण्याचा नाही तर त्या दूर करण्याचा प्रयत्न करण्याची तयारी ही आवडली. शिकण्यासारख आहे हे तुझ्याकडून. मीनल.

कविता आवडली. (वाचक)बेसनलाडू

आवडली..:) भासे मृगजळ, कधी भासे रण निसटे ऐसे जीवन क्षण क्षण या ओळी आवडल्या. खासच आहेत.

फुलवा, तुझेच आभार गं :) रागवायचे कशाला? उलट तू सुधारणा सुचवल्यास म्हणून तर आता खुलली आहे कविता.