Skip to main content

इप्रसारण.कॉम येथे कादंबरी वाचन- प्राजक्ता पटवर्धन

लेखक सुवर्णमयी यांनी बुधवार, 02/04/2008 22:37 या दिवशी प्रकाशित केले.
उद्या गुरुवार दिनांक ३ एप्रिल पासून दर गुरुवारी अर्धा तास इप्रसारण. कॉम येथे प्राजक्ता पटवर्धन 'आवली' या तुकारामांची पत्नी आवली हिच्यावर लिहिलेल्या कादंबरीचे वाचन करणार आहेत. याविषयी अधिक माहिती http://www.manogat.com/node/12713 येथे वाचता येईल. (तुकयाची आवली- लेखक- सौ मंजुश्री गोखले मेहता प्रकाशन, पुणे ) त्या कार्यक्रमावर, त्या कादंबरीवर आणि आवलीविषयी मिसळपावकरांना असणार्‍या माहितीची देवाण घेवाण करता येथे यावी म्हणून ही चर्चा सुरु केली आहे. प्राजुला आम्हा सर्वांच्या शुभेच्छा.

वाचने 11575
प्रतिक्रिया 28

प्रतिक्रिया

सोनाली, धन्यवाद. आवलीला मी पूर्ण न्याय द्यायचा प्रयत्न केला आहे. शब्दातून जर मी आवलीला लोकांपर्यंत तिच्या भावनांसकट पोचवू शकले तर ते यश लेखिकेचे असेल .. - (सर्वव्यापी)प्राजु www.praaju.blogspot.com

आपल्या प्रयत्नांना यश येवो! 'संत ज्ञानेश्वर' या लेखाप्रमाणेच हा अनुभवही वाचायला मिळेल अशी आशा करतो. मनापासून शुभेच्छा! "दिसामाजी काही(च्या काही) तरी ते लिहावे" -इनोबा म्हणे

कार्यक्रमाकरता प्राजूला मनपासून शुभेच्छा! ती गेली अनेक दिवस या कार्यक्रमाकरता खूप मेहनत घेत आहे हे मला माहीत आहे. कार्यक्रम उत्तम होऊन तिच्या मेहनतीचं सार्थक होईल याची खात्री आहे... मनापासून शुभेच्छा! तात्या. अवांतर - याविषयी अधिक माहिती http://www.manogat.com/node/12713 येथे वाचता येईल. च्यामारी, हाच लेख तू मिपावरही लिहिला होतास ना प्राजू? प्लीज शोध पाहू जरा तुझ्या वाटचालीत! :) असो... आपला, (गनिमांच्या दुव्याकडे नीट लक्ष ठेवणारा!) तात्या. :)

माझ्याही ह्या उपक्रमाला हार्दिक शुभेच्छा. इप्रसारणच्या संकेतस्थळावर केवळ वारच दिसला, कार्यक्रमाची वेळ दिसली नाही. तुम्हांला शक्य झाल्यास,(आणि इप्रसारणच्या नियमांत बसत असल्यास) एखाद्या भागाचे ध्वनिमुद्रण इस्निप्सवर चढवून त्याचा दुवा येथे देता येईल का? त्यायोगे अधिक मिपाकरांना हे कादंबरीवाचन ऐकता येईल.

नंदन
मराठी साहित्यविषयक अनुदिनी


In reply to by नंदन

गुरुवारचे कार्यक्रम अमेरिकन वेळेनुसार गुरुवारी सकाळपासून कधीही श्रोत्यांच्या सोयीनुसार ऐकता येतात. प्रत्येक दिवसाच्या कार्यक्रमाचे असेच आहे. या शिवाय त्या आठवड्यातील सोम-शुक्रवार चे कार्यक्रम शनिवार आणि रविवारी केव्हाही ऐकता येतात.(जवळजवळ ऑन डिमांड आणि २४*७ असे या साईटचे स्वरूप होत आहे.)

कादंबरी वाचनास मन:पुर्वक शुभेच्छा अन् अभिनंदन! कार्यक्रमाची वेळ कळवावी.... - टिंग्या

कादंबरी वाचनास मन:पुर्वक शुभेच्छा अन् अभिनंदन!

हार्दिक शुभेच्छा, प्राजुताई!!! एकदम मस्त होऊ दे तुझा हा (देखील) कार्यक्रम :-)) - (माणूसवेडा) ध मा ल.

प्राजुताई, कादंबरी वाचनास मन:पुर्वक शुभेच्छा अन् अभिनंदन! केशवसुमार.

प्राजुजी कार्यक्रमाकरता आपल्याला शुभेच्छा!!!!! आपला मि.पा वरचा लेख (तुकयाची अवली.. .. अवलोक) वाचला तो सुद्धा छान आहे..... (मि.पा प्रेमी) मदनबाण

प्राजु, पहिला भाग आताच ऐकला, छान झाला आहे, आवडला. पुढील भागांकरता शुभेच्छा. सोनालि

आज घरी जाऊन नक्की ऐकते गं... तुला मनापासून शुभेच्छा!

प्राजु , कार्यक्रमास हार्दिक शुभेच्छ्या! आणि अभिनंदनही ! - - - - - - - - - - - केशवराव.

आपल्या सर्वांचे मनापासून धन्यवाद. आजचा भाग-१ तरी चांगला झाला.. असे मित्र्-मैत्रिणींकडून कळले.. पुढे पाहू. - (सर्वव्यापी)प्राजु www.praaju.blogspot.com

प्राजू, आत्ताच एकिकडे काम करता करता ऐकला तुझा कार्यक्रम. सादरीकरण सुंदर आहे, बोलण्यात घरगुतीपणा, आपलेपणा आहे. असो, पुढील कार्यक्रमाकरता शुभेच्छा... तात्या.

प्राजू, आत्ताच एकिकडे काम करता करता ऐकला तुझा कार्यक्रम. सादरीकरण सुंदर आहे, बोलण्यात घरगुतीपणा, आपलेपणा आहे. असो, पुढील कार्यक्रमाकरता शुभेच्छा... तात्या.

फारच छान सदरीकरण ...

प्राजु, कार्यक्रमाचे सादरीकरण, आवाजाची फेक आणि उतारचढाव आवडले. पण बाकी पात्रांच्या भाषेचा गावरान बाज आणि आवली मात्र प्रामाणभाषेत बोलते हे खटकले.. तसेच सुरूवातीच्या प्रस्तावनेत छोटी वाक्ये असती तर काहि ठिकाणी श्वास अडकला नसता असे वाटून गेले. ह्या प्रामाणिक मताबद्दल राग मानणार नाहिस याची खात्री आहे म्हणून लिहायचे धाडस करतो आहे. बाकी "कुणा पाप्याची नजर नको गऽऽ लागाया!!!" मधला ठसका, गावरान शब्दफेक लाजबाब .. :))) पुढिल भागाच्या प्रतिक्षेत -('मिसळ'लेला) ऋषिकेश