Skip to main content

सदर घटना फक्त पुण्यातच होऊ शकते!

लेखक अज्ञात यांनी बुधवार, 04/05/2016 19:29 या दिवशी प्रकाशित केले.
सदर घटना फक्त पुण्यातच होऊ शकते! दिनांक २१ एप्रिल २०१६ संध्याकाळचे साडेपाच वगैरे वाजले असतील… पुण्यात जायचे होते सांगावीहुन, ह्यावेळी आती लहान, म्हणजे २दिवस पुण्यात मुक्काम असल्यानी चारचाकी नव्हती, त्यामुळे दुचाकीवरून पौड रोडला जायचं ठरवलं, आई बसली मागे, बसल्यावर १०मिनिटांनी म्हणाली आत्ता खूप ट्राफिक असेल, आपण 'ओला कैब' वगैरे बुक करायला हवी होती, पण त्यासाठी उशीर झालेला, आम्ही घर सोडून वेळ झालेला, आणि मध्येच कुठे दुचाकी वळवणार गहरी जाउन वेळ जाणार म्हणून आम्ही प्रवास अखंडीत ठेवला. युनिव्हर्सिटी पर्यंत ट्रॅफिक नव्हते, पण चतुःशृंगी नंतर जे काय सुरु झालंय ट्रॅफिक, बाप रे बाप. त्यात माझ्या पुणेरी ड्रायविंगला आई पदोपदी 'मी चालवू का' अशी दाद देत होती, मी म्हणायचो अगं मी चालवतोय तशी चालवली नाही तर आपण आत्ता युनिव्हर्सिटीलाच असतो! फिल्म इंस्टीट्यूटच्या सिग्नलला परत तेच, 'मी चालवू का!?' मी शेवटी वैतागून उतरलो, म्हंटलं 'घे बाई, चालव!' निदान मागे बसून आईच्या शिव्या खाण्यापेक्षा व्हाट्सपिंग/फेसबुकिंग करावं! तर मागे बसल्या बसल्या मंदारचा फोन (माझा मित्र) त्यात त्या अती-छोट्या रस्त्यांवरच्या अती-प्रचंड ट्राफिक मध्ये मला त्याचं काही ऐकू येत नव्हतं, आई आपली चालवत होती मला डबलसीट घेऊन जमेल तसं, तिला एकटे चालवायला छान जमत असेल हो! पण कोणाला मागे घेऊन चालवणे वेगळी गोष्ट आहे, असो. माझा फोन चालूच होता 'फोन वर आवाज येत नाही' असं मी मंदारला सांगत होतो… सिग्नल आला नळ स्टॉप च्या अलीकडचा, आईनी वाहन थांबवले, माझा फोन चालूच, 'फोन वर आवाज येत नाही' असं मी मित्राला वारंवार सांगत होतो ते आईने ऐकले आणि वैतागून मला म्हणाली 'अरे, ऐकायला येत नाही तर… पुढे जाऊन बोल!' हे बाजूच्या दुचाकी वीराने ऐकले… तो उत्तरला "अजून कुढे पुढे जाऊ म्याडम?" मी आणि आईने त्या माणसाकडे पाहिले, आणि मी झालेल्या 'गलतफैमिली' वर हसत उत्तर दिले, (हातातला फोन तसाच ठेवत) 'अहो काका, तुम्हाला नाही बोलली ती, ती माझाशी बोलत आहे, मी फोन वर आहे, आणि मला आवाज येत नाही म्हणून 'पुढे जाउन बोल' असं सांगत्ये, तुम्हाला काही बोलली नाही हो ती!' हे ऐकताच मला तो ईसम म्हणतो कसा... 'अरे पण तू चालव की, आईला कशाला त्रास देतोयस!' ह्यावर मी अजून हसून म्हणालो, "अह्हो, सांगावीपासून मीच चालवतोय, मागच्या सिग्नल पासून आई चालावत आहे, तिला मागे बसून घाबरायला होतंय म्हणून!" हे वाक्य संपताच सिग्नल सुटला, आणि तो सिग्नल हिरवा होताच साहेबांनी जो काय पीकअप घेतला ते थेट सायकल लेन मध्ये, जिथे स्टील चे ३ खांब असतात, जीथे फक्त चालणारे किव्वा सायकल वालेच जाऊ शकतात, त्यात त्यांची ती छोटी दुचाकी त्यांच्या विराट कौशल्याने घुसवत साहेब गायब! शेवटी मी नळ स्टॉपवर आईला म्हणालो 'आई मी चालवतो आता गाडी, तू चालवत असशील नीट, पण एकटे चालवणे वेगळे आणि कोणाला मागे बसवून चालवणे वेगळे!' आईला माझा सल्ला पाटला (किंवा तिच्या कडे दुसरा पर्याय नव्हता, असं समजा), मग पौड रोड ला लागेपर्यंत त्या 'दुचाकी वीराबद्दल' आम्ही बोलत होतो! बाकी सिग्नल वर ईतकी बडबड फक्त पुणेरीच करू शकतो, आणि त्यात मी ही अर्धा पुणेकर, तो सिग्नल अजून एक मिनटाचा वगैरे असता तर त्या माणसाचे नाव-गाव ही कळाले असते! असो… ह्या सर्व भानगडीत फोन कधी कट झाला त्याकडे लक्षच गेले नाही. पुन्हा कधी (पुण्यात) मागे बसूनही फोन न घेणे हेच ईष्ट! #साशुश्रीके । ०५ मे २०१६
लेखनविषय:
लेखनप्रकार

वाचने 10248
प्रतिक्रिया 36

प्रतिक्रिया

हे तर काहीच नाही. एकदा कुमठेकर रोडला एका माणसाने सिग्नलला त्याचा चष्मा काढून पुसला आणि सिग्नल लागल्यावर तो निघून गेला. मला फारच माैज वाटली.

In reply to by उगा काहितरीच

पप्पु महाजनचं खानदेश कट्टा सुरु आहे का हो अजुन ? पुलाच्या जवळ पेट्रोल पंपापुढले? सांगवी मधले गजानन महाराज मंदिर आमचा खास मानसिक अन भावनिक आसरा होता पुण्यात :)

In reply to by कैलासवासी सोन्याबापु

मला काही खास नाही आवडलं तेथील जेवण... असते एकेकाची आवड. आहे अजून चालू ! बाकी गजानन महाराज मंदिराबद्दल सहमत. छान आहे मंदिर ...

In reply to by उगा काहितरीच

आवड़ निवड सापेक्ष आहे/असते उका त्यामुळे तुमच्या मताचा आदर, अन्नाला नावे ठेऊ नये असे म्हणतात पण मेसमधुन रोज डब्यात येणारा "धोका" पचवला की एखाददिवस पप्पु बरा वाटे अन एखादाच् दिवस परवडे सुद्धा त्याकाळी ;) असो!

In reply to by कैलासवासी सोन्याबापु

येथील जेवण इतर खानदेशी हॉटेलसारखेच तिखट असते त्यामुळे कदाचित आवडत नसावे मला . बाकी अन्नाला नावे ठेवू नयेत सहमत पण मेसवाल्यांचे अन्न याला अपवाद असावे. -(मेसग्रस्त) उका

राग आला तरी चालेल - आपल्या डायरीतली फाडलेली पाने नका हो इथे चिकटवत जाऊ! कधीतरी तुमचे लेखन आवडलेलेही आहे. इथे मिपावर किती दर्जा राखून लिहिणारे लेखक/कवी आहेत, त्यांचे लेखन वाचले तरी लक्षात येईल आपल्याला कस लिहिलं पाहिजे, अभ्यास म्हणा हवं तर. सल्लाच आहे हा, कसा घ्यायचा ते तुम्ही ठरवा! आता - माझा आयडी उडला तरी चालेल! हे विजय पुरोहित उर्फ मांत्रिक म्हणजे जाम बालिश प्रकरण आहे! सोबतीला डेडपुल म्हणजे टुकारवाडीतली बन्याबापूची जोडीच! आता येतील माझ्या प्रतिसादावर धावून....हरकत नाही. हा माझा पहिला "जाहीर" प्रतिसाद आयडींविरूद्ध लिहायचा! असले बालीश (पक्षी : टुकार/भिकार) वाद-प्रतिसाद वाचून इरिटेट होण्यापेक्षा आयडी घालवून वाचनमात्र झालेले बरे! म्हणजे, पुन्हा कितीही वैताग झाला तरी प्रतिसाद लिहिता येणार नाही! आता लिहिलाच आहे! ;) जय महाराष्ट्र! Sandy

In reply to by चांदणे संदीप

राग आला तरी चालेल - आपल्या डायरीतली फाडलेली पाने नका हो इथे चिकटवत जाऊ! कधीतरी तुमचे लेखन आवडलेलेही आहे. इथे मिपावर किती दर्जा राखून लिहिणारे लेखक/कवी आहेत, त्यांचे लेखन वाचले तरी लक्षात येईल आपल्याला कस लिहिलं पाहिजे, अभ्यास म्हणा हवं तर. सल्लाच आहे हा, कसा घ्यायचा ते तुम्ही ठरवा!
याच्याशी सहमत आहे.

In reply to by आदूबाळ

ते थोडीच इतरांच वाचायला येतात मिपावर, ते तर निमिष भाऊंचे वर्गमित्र आहेत. इतराम्नी त्यांच लिखाण वाचायच अस्त आणि चान चान म्हणायच असतं. तुम्ही नका लक्ष्य देऊ या नतद्रष्टाकडे उरलेली पानं पण चिटकवा डायरीची इथे... रोज एक या प्रमाणे (धुराळी धागे खाली तरी जातील) लोहा लोहेको काटता है !! आप्ला अगदीच स्मरणशील नाखु.

In reply to by नाखु

ते थोडीच इतरांच वाचायला येतात मिपावर, ते तर निमिष भाऊंचे वर्गमित्र आहेत. इतराम्नी त्यांच लिखाण वाचायच अस्त आणि चान चान म्हणायच असतं
आणि आपल्याच धाग्यावर महिनाभरानं परत धन्यवाद धन्यवाद करत सुटायचं असतं हे विसरलात नाखुन अंकल?

पुण्यात जायचे होते सांगावीहुन
दुचाकीवरून पौड रोडला जायचं ठरवलं
पौड रोड म्हणजे पुणे नव्हे याची कृपया नोंद घ्यावी. पुण्याची हद्द सगळ्या पुलांच्या अलीकडे पर्यंत संपते याची सुद्धा नोंद घ्यावी. अवांतरः पौड रोडला जायला से.बा.रोड हा काही जवळचा मार्ग नव्हे. मात्र जवळचा मार्ग सांगण्याचा आमचा कोणताही विचार नाही, याचीही कृपया नोंद घ्यावी.

मस्त स्मायली. अगदी हीच पोझ घेतली आहे मी आत्ता;)

नावावरुन काहितरि विन्टरेस्टिंग वाचायला मिळेल असे वाट्ले होते , पण... असो.

असो!

पन्नाशी निमीत्त धागाकर्तेला एक नारळ आणी मुंबई-पुणे-मुंबई चित्रपटाची पायरेटेड सिडी देऊन सत्कार करण्यात येत आहे..

मात्रूदीणाणिमीत्त तुमच्याकून असलच भारि गिफ्टची भेट प्रेझेण्ट मधि मीळणार हि १०१ टक्के खात्रिचि ग्यारण्टी व्हती राव. सांगवी ते पुणं या जर्नीवर पिच्चर निघल लका. स्वप्निल जोशि अन श्रद्धा कपुर