मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ

आयुष्य म्हणजे....

चेतन677 · · जे न देखे रवी...
लेखनविषय:
"आयुष्य म्हणजे काय असते, आयुष्य म्हणजे असतो एक संघर्ष... जन्मापासुन ते जन्माच्या शेवट पर्यंतचा, आयुष्यातलं ध्येय गाठताना बरीच माणसे भेटतात, काहीजण आपल्याला या प्रवासात एकटेच सोडुन निघुन जातात, काहीजण शेवटपर्यंत साथ देतात... आयुष्यातली खरी मजा आपले ध्येय गाठल्यावर नसते, तर त्या प्रवासात असते...... तसे तर जन्माला अनेकजण येतात आणि मरतातही, पण खरे जीवन तेच जगतात जे संघर्षात जगतात....."

वाचने 7398 वाचनखूण प्रतिक्रिया 6

विवेकपटाईत Fri, 09/19/2014 - 20:41
कविता आवडली, एक छोटासा बदल आयुष्यातली खरी मजा आपले ध्येय गाठल्यावर नसते, तर त्या प्रवासात असते...... तसे तर जन्माला अनेकजण येतात आणि मरतातही, पण खरे जीवन तेच जगतात जे प्रवासाचा आनंद घेतात ..."

"संस्थळ म्हणजे काय असते, संस्थळ म्हणजे असतो एक संघर्ष... आपल्या'पासुन ते डु.आय.डीच्या शेपटा पर्यंतचा, संस्थळावर वावरताना बरेच आय.डी. भेटतात, काहीजण आपल्याला या संस्थळावर एकटेच सोडुन निघुन जातात, काहीजणांना आगाऊ दात देतात... संस्थळा'तली खरी मजा गप-पडून रहाण्यात नसते, तर तिथे किडे करण्यात असते...... तसे संस्थळांवर अनेकजण फेसबुका'वरून येतात आणि (लगेच) मरतातही*, =)) पण खरे संस्थळ- तेच जगतात जे डु.आय.डी.वापरतात....." ============= * इथे काहि भ्रूणहत्यांची अठवण झाली! =))