रेल्वे भरती ची माहिती हवी.
आज मी माझ्या एका सहकार्याशी ( तसा तो सिंधी आहे आणि गुजरात मध्ये पूर्वी नौकरी करीत असे) रेल्वे भरती कशी होते याबद्दल चर्चा करत होतो. त्या माहितीच्या आधारे हा लेख लिहित आहे.
माझे समज ( याबद्दलच्या माहिती फक्त काही प्रांतातच येतात, त्या प्रांताच्या लोकांना वेगळी अशी वागणुक / सवलत मिळते, नेहमीप्रमाणे मराठी लोकाना डावलले जाते, अश्या जाहिराती मराठी वर्तमानपत्रात कधीच येत नाही, रेल्वे ही काय एका विशिष्ठ प्रातांचीच मक्तेदारी आहे काय? इत्यादी इत्यादी मी मुद्दे मांडले.)
त्यावर त्याचे उत्तर मी मराठीत देत आहे -> अश्या परिक्षा देशातल्या वेगवेगळ्या भागात होत असतात. अश्या परीक्षाची माहिती काही रेल्वेने अधिकृत केलेल्या वर्तमानपत्रातच येत असते. किंबहुना त्या बिहारच्या वर्तमानपत्रातही येत नाही. मुख्य म्हणजे याबद्दलची साद्यंत माहिती एम्पॉलमेंट न्युज मध्येच येत असते. याबद्दल हे मुले अतिशय जागृत असतात आणि वर्षभर फक्त त्याचीच तयारी करत असतात. समजा या स्पर्धात्मक परीक्षेत त्यांना यश आले नाही तर ते दुसर्यावर्षीही त्याचीच तयारी करत असतात. इतर प्रांताच्या मुलांना त्यात गुजरातीही आले अथवा मराठीही आले अशी माहिती नसते, गम्यही नसते आणि स्वारस्यही नसते. वर्षानुवर्ष ही वहिवाट चालू आहे आणि राजकारणामूळेच याबद्दल चे प्रबोधन चालू आहे. जसे काही प्रांत लष्करी सेवेसाठी प्रसिद्ध आहेत तसेच बिहार मध्ये काही गाव / शहरे ही फक्त रेल्वेच्या नौकरीसाठीच आहे. रेल्वेमध्ये नौकरी नसेल तर त्यांची लग्नेही जमत नाही.
माझी आता कळकळीची विनंती :
(संपादक मंडळ : कृपया हा मजकुर कमीत कमी दोन दिवस तरी काढु नये.)
माझ्या सहकार्याने दिलेली ही माहिती खरी आहे का? दुसरे असे जर असेल तर कोणी रोजगार बातमीवर लक्ष ठेवु शकेल का? म्हणजे आपण मराठी माणसापर्यंत ही वार्ता नेऊ शकतो. तिसरे या परीक्षेसाठी काय तयारी करावी लागते. म्हणजे आपण ती मराठी मुलांकडून करुन घेऊ शकतो.
तात्याने सांगितल्याप्रमाणे कृपया प्रक्षोभक अशी भाषा वापरु नये. लोकशिक्षण हेच सर्व सामाजिक समस्याचे समाधान आहे. मिपा आपण विरंगुळा म्हणून वापरतो आज एक पाऊल पूढे टाकु या.
कोणाला माझ्या या लेखामध्ये अप्रिय वाटते असेल तर व्यनि / खरडमध्ये माझी वाटेल तितकी निंदा / नालस्ती करु शकता. फक्त येथे ते प्रदर्शित करु नका. अन्यथा सर्वच लेख उडवला जाऊ शकतो.
वाचने
14035
वाचनखूण
प्रतिक्रिया
10
जाहिराती
In reply to जाहिराती by कोलबेर
५४४ जागा आणि ७५००० उमेदवार.
In reply to ५४४ जागा आणि ७५००० उमेदवार. by कलंत्री
सारांश
स्पर्धा परिक्षा
मराठी जाहिराती..
हो हे असेच आहे....
जागृत
त्यांना
रेल्वे भर्ति प्रक्रिया फार
इतक डीफेन्सीव होउ नका, काहीही