भडक वक्तव्ये
काल संध्याकाळी दोन तीन न्यूज चॅनेलवर एक बातमी सारखी सारखी सांगत होते.
माओवाद्यांच्या हल्ल्यात बळी पडलेल्या पोलीसांच्या शवपेट्या वाहून न्यायला म्युनिसिपालिटीची कचर्याची गाडी वापरली गेली.
सरकारने शहीदांचा अपमान केला वगैरे ठराविक प्रक्षोभक वक्तव्ये बातमीदार करीत होता. "सरकारको कोई हक नही कि इस प्रकार शहीदोंका अपमान करें" वगैरे.
बातमी वाचल्यास असे दिसते की जिवंत असलेल्या जखमींना नेण्यासाठी अॅम्ब्युलन्स वापरल्यामुळे मृतांसाठी कचर्याची गाडी वापरली. कचर्याची गाडी व्यवस्थित स्वच्छ करून घेतली होती.
विपर्यास करून बातमी दाखवून लोकांना भडकावण्याची काय गरज?
वर्गीकरण
प्रतिक्रिया
याबद्दल तक्रार करता येईल
Thanks for info, there has to
पूर्ण सहमत आहे. आधी ती बातमी
>>त्यांचा या निमित्ताने निषेध
बंद करा!!
हो ना !!!
+१
+०.५
बीबीसी दूरदर्शन मध्ये
भडकपणा
- पण गांधीचे खुनी अशी संघटना आणि (खुन्याव्यतिरीक्त) इतर व्यक्तींची हेटाळणी करणे, त्यात आततच्या पिढ्यांना सिद्ध न झालेल्या गिल्टवरून "गिल्ट बाय असोसिएशन" करणे ह्यात भडकपणा नाहीतर काय आहे?
- धर्मावरून, विशेष करून हिंदू धर्मियांना त्यांच्या ज्याकाही श्रद्धा-अंधश्रद्धा असतील (अर्थातच समाजाला प्रत्यक्ष घातक नसलेल्या - उ.दा. नरबळी वगैरे सारख्या सोडून), त्यावरून वाटेल ते बोलणे आणि सगळ्यांना कमी लेखणे, ह्यात भडकपणा नाहीतर काय आहे?
- ज्याविषयी कुठलाही पुरावा नाही अशा विषयात कुठल्यातरी सामाजिक क्षेत्रात, भले तुमच्या विचारांनी नसेल पण कार्यरत असलेल्या व्यक्तीवर लैंगिकतेवरून शिंतोडे उडवणे, ह्यात भडकपणा नाहीतर काय आहे?
- जेंव्हा एमएफ हुसैन स्वतः म्हणतात की मी टॅक्सऑफिसर्सच्या त्रासाला कंटाळलो आहे, चाळीशीत असतो तर दोन हात केले असते. पण त्यातील टॅक्स ऑफिसर्स काढून उरलेले सांगत, मग त्यांच्या चित्रांवरून झालेल्या वादामुळे त्यांनी भारत सोडला असे म्हणत वाणं वाटत हिंडणे, यात भडकपणा नाहीतर काय आहे?
दिग्विजय सिंग अथवा अगदी चिदंबरम सारख्यांची वक्तव्ये ही सरकारी भडकपणाचे नमुनेच आहेत... असे अनेक सांगता येईल. तुर्तास मुद्दा मांडण्यापुरते खूप झाले असे वाटते. असो.+
टॅक्स
फरक आहे.
बरोब्बर! बाकीचे "२जी" करून-सवरून नामानिराळे रहातात
फत्के द्य अ
<<<विपर्यास करून बातमी दाखवून
आबाच म्हणुन गेलेत
अर्र्र्र्र्र!!! तुम्ही पेपरात
सहमत
मटा मधे
कचर्याची गाडी स्वच्छ
सहमत
तरी सरकारी यंत्रणेत Feudal
धागाकर्त्याच्या मताशी सहमत...
कच-याची गाडी व हुतात्म्यांचे शव
सहमत
अहो ज्यांना जिवंतपणी काडीची
माझे मत वेगळे
कचर्याची गाडी
कच-याची गाडी
सहमत आहे. ज्यांना ज्यांना हे
मी हाच विचार
दुर्गम भागात कचर्याच्या
ह्म्म्म
तुम्ही एक तारा का एक आगाउ का
ह्याचं आपलं भलतच काहीतरी!
एक आगाउ तारा
अवांतर - प्रसार माध्यमांची भाषा
मला तर मटा च्या बातमीतील
खेदजनक.. हल्लीच्या बाजारु
प्रस्तूत उदाहरण
हिंदी न्युज बद्दल बोलणे म्हणजे गटारात दगड मारुन
+१
प्रसारमाध्यमे अधिक चवचाल की
कोणाला फुरसत आहे बरे?
सहमत
अश्या प्रकारची चॅनल्स आम्ही
दूरदर्शनच चांगलं
इतर
२४ तास कानी-कपाळी सांगणार तरी काय?