विलोभनीय नायगरा!
यंदा नायगरा ला जाण्याचा योग आला ,मेमोरिअल डे ची सुट्टी असल्याने लाँग वीकेंड मिळाला होता.खरे तर खूप लांब चा प्रवास होता पण नवरापण स्वखुशीने तयार होता !
शनिवारी खायचे ,प्यायचे घेवून डिकी भरून घेतली ,गाडी बरोबर आपल्याला पण पेट्रोल हवे ना! गुगल रावांकडून पण माहिती गोळा करून झाली.GPS पण सज्ज झाला आणि आम्ही निघालो.
खरे गाडीत लांब जायचे असल्यास मजा येते पण ३,४ तास गाडी सतत चालवल्याने सवय नसणार्याला दमायला होते.मध्ये १,२ वेळा थांबून पोहोचलो एकदाचो!
दुरूनच नायगरा नदी दिसत होती ,मुलगा पण माहिती देत होता lake Ontorio आहे म्हणून .खूप थकल्यासारखे वाटत होते पण फ्रेश होवून लगेच जायचे ठरले.
म्हणून हॉटेल वर सामान टाकले आणि थोड्यावेळात निघालो . मस्त परिसर व थंड हवेने थकवा पळाला.पर्यटकांपैकी बहुतेक ८०% भारतीय होते.
प्रचंड असा जलप्रपात पाहताना मन अंतर्मुख होवून गेले.सगळेजण हे असीम दृश्य कॅमेर्यात टिपायचा प्रयत्न करत होते त्यात मीही सामील झाली.
दुसर्यादिवशी हॉटेलवर ब्रेकफास्ट करून "Maid of the Mist " च्या राईड च्या रांगेत उभे राहिलो.१ तासाने बोटीत चढल्यावर मिळेल तिथे उभे राहिलो.
सहस्र जलधारा कोसळताना जवळून पाहताना खूप मस्त वाटत होते.
पटापट फोटो काढले जात होते.हळू हळू बोट धबधब्याच्या जवळ जावून पोहोचली.
त्यानंतर तिथेच असलेल्या Imax Theator मध्ये नायगर्यावर माहितीपट पाहिला.रौद्र तरीही विलोभनीय असे नायगारा दर्शन त्यात झाले.
त्यानंतर तिथेच दुपारचे खाणे झाले वेजी रोल!वेज मध्ये जास्त पर्याय नसल्याने काय खावे असा प्रश्न न्हवता!
मग Cave of the winds ह्या राईड साठी निघालो तर भली मोठी रंग होती.उन पण खूप होते पण सगळे जण उभे होते.धबधब्याच्या अगदी जवळ जाता येते ना !
त्यासाठी तिकीट दाखवून पिवळा रेनकोट आणि चपला घेवून आम्ही पण रांगेत उभे राहिलो.तब्बल अडीच तासाने आम्ही लिफ्ट ने खाली आलो आणि धबधब्याच्या दिशेने निघालो.
लाकडी डेक वर चढून लोक ग्रुप मध्ये धबधब्याच्या तुषारांमध्ये मनमुराद भिजत होते.
मुलाने पण मनसोक्त भिजून घेतले.तो हलायलाच तयार न्हवता.थोड्या वेळाने हॉर्स शु पॉईंट कडे निघालो.
त्यानंतर हॉटेल वर जावून थोडा आराम केला जवळ हॉटेल असल्याने हा फायदा झाला.
कॉफी मेकर मध्ये पाणी तापवून टी बॅग्ज ,मिल्क पावडर ,साखर टाकून मस्त चहा बनवून पिला तेव्हा कुठे बरे वाटले.
रात्री फटाक्यांची आतिषबाजी पहायची असल्याने जवळच असलेल्या "पंजाबी हट"मध्ये जेवायचे ठरले.तिथे गेलो तर धर्मेंद्र बरोबर मालकाचा फोटो लावला होता !
जेवण पण छान होते.जेवण करून परत नायगरा पार्क मध्ये गेलो, खूप गर्दी झाली होती.
कॅनडा चे रंगीत दिवे नायगर्याला रंगीत साज चढवत होते.
मग फटाक्यांची आतिषबाजी सुरु झाली.मला छान जागा मिळाली असल्याने भरपूर फोटो टिपता आले.
नायगर्याला मनात साठवून परत निघालो.निसर्गनिर्मित विशाल ,विराट असे पाहिले कि आपण सूक्ष्म होवून जातो.
वर्गीकरण
प्रतिक्रिया
मोहक प्रकाशचित्रे
फोटो छान
खरे आहे !
वर्णन आणि
स्क्रोल
हा आमचा
छान फोटो
मी परवा
ऑनलाईन तिकिटे बुक करता आली तर पहा
चतुरंग
नायगरा
तिथे २ वेगवेगळे धबधबे आहेत
विकीचा दुवा बघा
चतुरंग
सुरेख..
हा पहा कॅनडाच्या बाजूने दिसणारा
सुंदर
मस्त आताषबाजी
मस्त फोटु...
फोटो छानच
परवाच जाऊन
स्लाईड शो
हा आमचा
भिजवला
नायगरादर्
फोटो
लेख आणि फोटो आवडले..........पण
लेन्स
अॅटोमॅटीक मोड
फोटो
धन्यवाद !