मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ

गुरु पूर्णिमा का साजरा केला जातो? (guru purnima marathi mahiti)

ytallfun@gmail.com · · जनातलं, मनातलं
लेखनप्रकार
आज आपण बघणार आहे की गुरु पूर्णिमा का साजरा केला जातो? (guru purnima marathi mahiti), हेचे कारण गुरुची प्रमुख भूमिका भारतात मानली जाते. पण तुम्हाला माहित आहे गुरु पौर्णिमा का साजरा केला जातो? जरी जगभरातील एखाद्या व्यक्तीच्या व्यक्तिमत्त्वाला परिष्कृत करण्यासाठी शिक्षणाला प्राधान्य दिले गेले आहे, परंतु शिक्षण असेल तर भारतात शिक्षणाला महत्त्व दिले गेले आहे. अशी एक म्हण आहे की केवळ गुरुच आपल्या शिष्याला शर्ममार्गाचे दर्शन देतात. गुरु पौर्णिमेचा सण गुरुचा साक्षीदार म्हणून साजरा केला जातो. Guru_purnima

वाचने 7891 वाचनखूण प्रतिक्रिया 13

In reply to by आनन्दा

सतिश गावडे 05/07/2020 - 13:25
जोपर्यंत त्यांनी दिलेल्या दुव्यावर टिचकी मारुन कुणी त्या पानावर जात नाही तोपर्यंत या तंत्राचा शुन्य उपयोग आहे. :)

In reply to by सतिश गावडे

चौथा कोनाडा 05/07/2020 - 13:33
बरोबर ! आणि असला दर्जा बघता कोणी टिचकी मारून जाईल असं वाटत नाही ! (एक शंका: हा इसम अ-मराठी असावा का ? कारण असलं धाडस यापुर्वी कुणी केल्याचं आठवत नाही, असल्या भुरट्यांचा समाज माध्यमांवर सुळसुळाट झाल्याचं दिसतं)
गुरु पूर्णिमा का साजरा केला जातो? हेचे कारण गुरुची प्रमुख भूमिका भारतात मानली जाते. परंतु शिक्षण असेल तर भारतात शिक्षणाला महत्त्व दिले गेले आहे. गुरुचा साक्षीदार म्हणून साजरा केला जातो. गुरुच आपल्या शिष्याला शर्ममार्गाचे दर्शन देतात.
तद्दन भ्रष्ट अनुवाद असलेला आंजावरून थेट कॉपीपेस्ट (गुगल ट्रन्सलेटर वापरून) हा मिसळपावच्या दर्जाला साजेसा नाही, काहीतरी तद्दन "फन" असला आयडीचा हा पहिला धागा बघून मिपा आणि मिपावाचकांसमोर काय वाढून ठेवलं आहे याची कल्पना येतेय ! कृपया हा धागा उडवावा आणि जमल्यास हा आयडी बॅन देखील करावा ही नम्र कळकळीची विनंती _/\_

In reply to by चौथा कोनाडा

सतिश गावडे 05/07/2020 - 13:27
त्यांचा हेतू "तिकडील" पेज हीट वाढवाव्यात इतकाच असावाच. मात्र इथे दिलेल्या मजकूराचा दर्जा पाहता त्यांचा हेतू सफल होईल असे वाटत नाही.

In reply to by सतिश गावडे

चौथा कोनाडा 05/07/2020 - 13:41
बरोबर सतिशजी ! असल्या भुरट्यांपासून मायबोली वाचवणं मोठं आव्हान आहे, आधीच इंग्लिश माध्यमांमुळे युवापिढीच्या मराठीचं नुकसान झालंय !

अभ्या.. 05/07/2020 - 13:39
अरे हे ते आपले ते अलेक्सा रेटिंग बितिंग वगैरे सांगणारे ते कौस्तुभ की कायतरी काका आहेत. ते इकडे कसे पैसे कमवायचे तिकडे कसे वगैरे सांगायचे नई का. बाकी लेख भारी, लोगो तेवढा बदला मराठी सुचीचा. नई चांगला वाटतं. शुध्दलेखन पण बघावे.

In reply to by कंजूस

चौथा कोनाडा 09/07/2020 - 13:14
बरोबर. यातील बुवाबाजीवाल्या लोकांनी गुपोचा इव्हेंट केला आणि आणखी मार्केटींग केले लोकांचा असा समज करून दिला की गुपो साजरी केली नाहीतर गुरुकृपा होणारच नाही जणू ! एकंदरीत सगळी कडेच इव्हेंट आणि मार्केटींगवाल्यांची चलती आहे !

कोहंसोहं१० 08/07/2020 - 19:45
आयडी बोगसच वाटतोय. पण जर खरंच कोणी गुरुपौर्णिमा साजरी का होते हे जाणण्याच्या आशेने आले असतील तर खालील लिंक नक्की पहा. शंकर अभ्यंकरांनी खूप छान पद्धतीने सांगितले आहे: https://www.youtube.com/watch?v=llKao34W71Y