मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ

(चालवून टाक चीप)

स्वामी संकेतानंद · · जे न देखे रवी...
लेखनविषय:
काव्यरस
चालवून टाक चीप, जागतीक अर्थ मंद राजना रिसेशनात कोण बैंक होय बंद त्या युरोकुली भरीस, भांडते अजून ग्रीस बाय तू करू नकोस, एक वर्ष स्टॉक बंद गीत गात 'टू बिगा'चं, बेलआउटी उगाच सावकार आधुनीक, की मती असेल मंद गार गार एक्सपोर्ट चीन मोरली सपोर्ट गाउनी गुलाबगीत खात जा गुलाबकंद ते तुलाच रे कळेल, कोण कोण रे जळेल सांग ना अता खरेच, टोकियो कि ताशकंद? हाय ते इझी मनीत, क्यूइने कबर खणीत सांग घेउनी बुडेेल, सैमला अनर्थछंद -- स्कैमी संकेतानंद ;) नवी दिल्ली, ०८ जुलै , २०१५

वाचने 10043 वाचनखूण प्रतिक्रिया 34

In reply to by एस

सध्या आयुष्याचे आणि इन्टरनेटचेही ग्रीस लागले असल्याने मिपावर येणे होत नाही. एकूणातच ऑनलाइन कमीच असतो, त्यात हेवी साइट्स बाद होतात.. आज मौका मिळाला तर चौका मारला.:)

आदूबाळ Wed, 07/08/2015 - 13:39
लोल! काय जबरदस्त जमलंय विडंबन. मला प्रथम वाटलं की कोणीतरी (संगणकाची) डुप्लिकेट चिप विकत घेतली आहे, आणि तीच आता नाईलाजाने चालवून घेण्याबद्दल काव्य आहे. =))
त्या युरोकुली भरीस, भांडते अजून ग्रीस
पर्फेक्ट मीटर!

वेल्लाभट Wed, 07/08/2015 - 14:50
थोडं ऑफ होईल पण... वाह वा संकेतानंद, क्लिष्ट हा विषय सबंध त्यावरी ग़ज़ल रचून, तू दिला आम्हा आनंद खत्तरनाक लिहिलीय ! वाह ! शेअर करू का? अर्थात नावासकट.

In reply to by वेल्लाभट

हरकतनाही. सहसा तिकडे नावानिशी पोस्ट गेली तरी पुढे २-३ फॉरवर्ड्सनंतर नाव गायब होते असा अनुभव आहे. पण ढ़ापाढापी काय कुठेही चालते, सो नो इश्यूज. होऊ द्या वायरल:);)

In reply to by स्वामी संकेतानंद

श्रीरंग_जोशी Wed, 07/08/2015 - 19:47
मला जे इतरांना वाचायला सुचवावेसे वाटते तेव्हा त्या लेखनाचा दुवा देतो. मजकूर कॉपी पेस्ट करून कधीच कुणाला पाठवत नाही. लेख मुळातच जाहीररित्या प्रकाशित केला असल्याने त्याचा दुवा इतरांना पाठवण्याबाबत परवानगी घ्यायची गरज वाटत नाही. नंतर लेखकाने लेखन अप्रकाशित केल्यास किंवा बदल केल्यास त्या दुव्यावरून लेखाची सद्यस्थिती दिसते.

In reply to by कैलासवासी सोन्याबापु

विशाल कुलकर्णी गुरुवार, 07/09/2015 - 11:07
आज ईथे ह्या क्षणी ते 'तत्सम' वगैरे शब्दांचा वापर करायचं पण बघत जा बापु ! बाकी स्वाम्या, फॉर्म टिकू दे रे बाबा. आवडेशच !

In reply to by अत्रुप्त आत्मा

विशाल कुलकर्णी गुरुवार, 07/09/2015 - 12:35
स्वामिज्जिंच्या फॉर्म ला क्लोरोफ़ोम बसू नये हीच विच्छा! हो ना, एवीतेवी ग्रीसच्या निमीत्ताने बोळा निघालाच आहे तर वाहू द्या गंगा ;)