अनेक वर्षांपूर्वी प्रबळवर गेले होते त्याची आठवण झाली.
ओंकारराव तुम्हाला आणि तुमच्या मित्राला सलाम! माझी तर अजिबातच हिंमत नाही कलावंतीण चढण्याची!! तुमचा हा किस्सा वाचूनच अंगावर काटा आला.
अवांतर माहिती: माथेरानच्या आधी ब्रिटीशांच्या मनात 'हिल स्टेशन' म्हणून प्रबळगडच भरला होता. पण उन्हाळ्यात पाण्याचं दुर्भिक्ष असल्यामुळे समोरचा माथेरानचाच डोंगर हिल स्टेशन म्हणून वापरात आला. अर्थात प्रबळवर इंग्रजांच्या खुणा नाहीत असं नाही, एक पडका बुरूज वगैरे इंग्रजांचीच करामत असावी. पण क्वचित असंही वाटतं की पाण्याच्या कारणामुळे प्रबळगड हा 'किल्ला' झाला नसावा आणि बांधकाम अर्धवट सोडलं असावं.
अदिती
आमच्यात दारू पिण्यासाठी नवीन वर्षाची, नवीन कपडे खरेदी करण्यासाठी दिवाळीची, मोदकांसाठी चतुर्थीची, गोड बोलण्यासाठी संक्रांतीची आणि शुभेच्छा देण्यासाठी वाढदिवसाची वाट बघत नाहीत.
प्रबळगडावर अजूनही किल्ल्याचे बांधकाम भग्नावस्थेत आहे.
काही वर्षापूर्वी प्रबळगडावर गेलो होतो. माथ्यावरच्या दाट जंगलामुळे बांधकामाचे अवशेष लवकर सापडत नाही.
पण दगडात आंघोळीच्या टबासारखे खोदकाम केलेलं पाहिलेय. हौदात उतरण्यासाठी व्यवस्थित पायर्या केल्या होत्या.
गडावरची इतर बांधकामे सुद्धा भग्नावस्थेत आहेत. पण शोध मात्र घ्यावा लागतो.
आम्ही येथे पडीक असतो!
साहसी अनुभव कथन फार छान.
"A leaf which falls from a tree goes wherever wind takes it. Be the wind to drive others, not the leaf to be driven by others."
प्रतिक्रिया
आवडले
सही रे सही
खतरनाक
प्रबळगडाव
ओंकारराव, ल
सॉल्लीड
+१
खुपच छान
साहसी
काय वर्णन करु
सॉल्लिड
बा...परे!!