Skip to main content

ओबामा यांच्या ओहोटीला लागलेल्या लोकप्रियतेवरील व्यंगचित्र

लेखक सुधीर काळे यांनी बुधवार, 05/08/2009 या दिवशी प्रकाशित केले.
लेखनविषय:
लेखनप्रकार

वाचने 4189
प्रतिक्रिया 14

प्रतिक्रिया

In reply to by तर्री

My pleasure! ------------------------ छत्रपती शिवाजी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर मराठी भाषेतील फलक लागलेच पाहिजेत.

'अस्सल मराठीतून ओबामा-भक्ती की मुक्ती-साठी, सहज सोपं आणि मराठमोळं संकेतस्थळ' असं होउ नये म्हणजे झालं. ;) आज रक्षाबंधनानिमित्त राखी बांधायला संधी! ओवाळणी म्हणुन चांदणी मिळेल, त्वरा करा!;)

व्यंगचित्र (ढकलपत्रातून आलेले असले तरी) ओबामासंबंधी असल्याने ते आवडणे, त्याचा अभिमान वाटणे आणि तत्सम गोष्टी ओघाने आल्याच :) वरील प्रतिक्रिया अवांतर वाटल्यास उडवून लावावी. तिचे स्पष्टीकरण मागितल्यास १९६६ साली 'फ्री प्रेस जर्नल'च्या वाचकांच्या पत्रव्यवहारात प्रसिद्ध झालेले पत्र देण्यात येईल. :)

नंदन
मराठी साहित्यविषयक अनुदिनी


In reply to by नंदन

ते पत्र इथे आहे का? :) -- लिखाळ. 'काहीतरी कुठेतरी चुकते आहे.' असली वाक्ये आपल्या 'सूक्ष्म' विचारशक्तीची बतावणी करायला उपयोगी असतात :)

जगात अमेरिका आणि ओबामा यांच्यावरील इंग्रजी भाषेतील चित्रे व त्यावरील इंग्रजी प्रतिक्रीया वाचायच्या असत्या तर मिसळपाव वर का यावे लागले असते? ऋषिकेश ------------------ रात्रीचे १२ वाजून २५ मिनीटे झालेली आहेत. चला आता ऐकूया एक म्हण "शहाण्यास शब्दाचा मार"

पुर्ण सहमत रे भावा.. गंभीर चर्चा ठीक आहेत पण पहिल्या पानावर ओबामा नाव इतक्या वेळा दिसत आहे कि डोक्याला ** बसत आहे... --भारतीय टुकुल.

बाकी अमेरीका आणि ओबामा म्हणजेच सर्व काही आहे असे नाही. तिथे काय चालू आहे ते आपल्याला ईकडे समजत नाही. त्याच्यावरचे कार्टून म्हणजे काहिच संदर्भ नसल्यासारखे वाटते. वा वा. छान छान. असेच लिहीत रहा. - पाषाणभेद उर्फ दगडफोड्या

(|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|: (|:

In reply to by अवलिया

ओबामा ? ये ओबामा कोण आहे बे :? * दिल्ली (NCR) मध्ये राहून पण २४ तास लाईट व सार्वजनिक वाहन व्यवस्था कधी व्यवस्थीत मिळेल ह्याची चिंता आम्हाला सतावत आहे त्यात कोण कुठला ओबामा व कोण कुठली फडतुस अमेरिका... ह्यांच्या बद्दल आम्ही का चर्चा करावी :|

In reply to by दशानन

आणि जरी २४ तास लाईट वाहनव्यवस्था असली तर टिनपाट दिडदमडीच्या अमेरिकेचे आणि अर्थसंस्थांच्या हातचे केवळ नामधारी बाहुले असलेल्या कृष्णवर्णीय अध्यक्षाचे आम्ही का कौतुक करायचे?

In reply to by अवलिया

अमेरिके बद्दल अथवा ओबामा बद्दल माझी काही दुश्मनी नाही पण चोविस तास त्यांची टिमकी वाजवणे ह्याला माझा विरोध आहे... ! * गोष्ट त्रास होण्याची नाही आहे राव... सकाळी-सकाळी उठलो.. टिव्ही चालू केला... अमेरिका.. अमेरिका बोबंलत होते टिव्ही वर... वैतागलो... टिव्ही बंद केला पेपर वाचायला घेतला त्यात पण अमेरिका अमेरिका... मला वाटलं चुकून झोपेत चालत चालत अमेरिकेत आलो की काय ? बाहेर आलो तर दोन आजोबा मस्त पैकी गप्पा मारत होते.. मी तिकडे गेलो तर त्यांचा विषय पण अमेरिका... कंटाळून मिपावर आलो तर येथे पण अमेरिका.... :(

काळेसाहेब, मिपावर मुळात स्वत:चे लेखन,स्वत: काढलेले एखादे चित्र, रेखाचित्र, छायाचित्र, व्यंगचित्र यालाच परवानगी आहे... आपण मिपावर नवे आहात म्हणून आपल्या हे लक्षात आणून देत आहे. आपले स्वत:चे विचार/लेखन वाचण्यास मिपाकर निश्चितच उत्सुक आहेत. कृपया हा मुद्दा लक्षात घ्या आणि मिपा-निवृत्तीचा विचार रहीत करा ही विनंती... तात्या.

In reply to by विसोबा खेचर

मी निवृत्तीचा विचारसुद्धा करीत नाहींय. सप्टेंबरअखेरपर्यंत "त्रिदंडी सन्यास" घेतोय!! फक्त वाचत रहाणार, लोकांना काय भावते-भावत नाहीं ते पहाणार व १ ऑक्टोबरपासून पुन्हा सुरू करणार! सुधीर काळे ------------------------ छत्रपती शिवाजी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर मराठी भाषेतील फलक लागलेच पाहिजेत.