मोदी सरकारने रुपये ५०० आणि १००० च्या नोटांवर बंदी आणली आहे. लोकांकडे असलेल्या नोटा - ३ लाखांपर्यंत बँकांकडे व त्यावरील रक्कम आरबीआय कडे बदलून मिळेल त्यासाठी ३० डिसेंबर पर्यंत अवधी आहे.
काळ्या पैश्यांविरोधात सरकारने उचललेले पाऊल स्वागतार्ह आहे. याआधी काळा पैसा जाहीर करण्यासाठी मुदत दिली होती आणि दंड भरून तो पैसा नियमित करून घेता येत होता. त्या योजनेचा काही लोकांनी लाभ घेतला, पण ज्यांना वाटत होते की मोदी यापलीकडे काही करणार नाहीत त्यांना मात्र हा फार मोठा धक्का आहे.
असे सांगितले जात आहे की या बदल्यात ५०० आणि २००० च्या नोटा येणार आहेत ज्यांना ट्रॅकर आहे. त्यामुळे जिथे खूप प्रमाणात नोटा आहेत असे दिसेल ते ठिकाण ट्रॅक करता येईल.
मला तरी हे स्वागतार्ह पाऊल वाटत आहे. तुम्हाला काय वाटतंय?
हॅलो, धागाकर्त्याच्या परवानगीने ५०० व १००० च्या नोटा बदलण्यासाठी आवश्यक असणार्या फॉर्मची लिंक येथे टाकतो आहे.
http://reviews.trekbook.in/download-pdf-request-slip-exchange-rs-500-rs…
कृपया १-२ कॉपीज जास्तं बरोबर ठेवा. अपंग व्यक्ती आणि जेष्ठ नागरिकांना वेळप्रसंगी एखादी कॉपी देता येईल.
धन्यवाद.
वाचने
311129
प्रतिक्रिया
1112
मिसळपाव
प्रतिक्रिया
होय ते आहेच. मी आज दहा नोटा
In reply to तरी त्याने काय फरक पडेल नक्की by संदीप डांगे
बहुसंख्य किंवा पुरेश्या
In reply to होय ते आहेच. मी आज दहा नोटा by सतिश गावडे
तुमचे म्हणणे योग्यच आहे काका.
In reply to बहुसंख्य किंवा पुरेश्या by डॉ सुहास म्हात्रे
हे सांगताना त्यांनी हायवेच्या
In reply to बोकिलांनी एबीपी माझावरील by सतिश गावडे
होय. त्याबाबत जनतेला पुरेशी
In reply to हे सांगताना त्यांनी हायवेच्या by मार्मिक गोडसे
"ते नविन जाळं आहे" ह्यावर
In reply to होय. त्याबाबत जनतेला पुरेशी by सतिश गावडे
सगासर, २००० च्या नोटेची गरज
In reply to होय. त्याबाबत जनतेला पुरेशी by सतिश गावडे
गरज म्हणण्यापेक्षा उपयुक्तता!
In reply to सगासर, २००० च्या नोटेची गरज by हतोळकरांचा प्रसाद
IMPORTANT NOTICE :
हे फारंच भारी काम झालंय!
In reply to IMPORTANT NOTICE : by श्रीगुरुजी
५०० आणि १००० च्या नोटा
भविष्यात आजून एक दणका संभाव्य
या व्हिडीओ मध्ये या निर्णयाने
या व्हिडीओ मध्ये या निर्णयाने
माहिती हवी आहे
पहिले अधिक बरोबर आहे. मात्र
In reply to माहिती हवी आहे by विकास...
३ लाख जाहिर न केलेले पैसे
३ लाखातील
In reply to ३ लाख जाहिर न केलेले पैसे by नावातकायआहे
जुनी गोष्ट.
पुरवणी..
In reply to जुनी गोष्ट. by राही
भले
महाराष्ट्रात निवडणुका आहेतच
In reply to भले by अन्नू
२००० रुपयाची नोट बघितली..
आता हवाला वाल्यांना सोयीचे
एक शन्का आहे - जे सोनार अनधिक्रुतपणे
अव्वा च्या सव्वा रक्कम घेउन
In reply to एक शन्का आहे - जे सोनार अनधिक्रुतपणे by gogglya
८ दिवस आधीची विक्री
In reply to एक शन्का आहे - जे सोनार अनधिक्रुतपणे by gogglya
टेकीला आलेली चिंताग्रस्त
In reply to एक शन्का आहे - जे सोनार अनधिक्रुतपणे by gogglya
आकाराने १०० रु. च्या
पातळ कागद
In reply to आकाराने १०० रु. च्या by मार्मिक गोडसे
आपला एक तर्क..
त्यातील रेल्वेचे प्रथम
In reply to आपला एक तर्क.. by चौकटराजा
सरकार मध्ये असणारी माणसं
In reply to त्यातील रेल्वेचे प्रथम by सुबोध खरे
सरकार मध्ये असणारी माणसं भ्रष्ट असतील पण ती ढ किंवा बावळट नसतात.+१०० :) किंबहुना, भ्रष्टाचार करून तो गुप्त ठेवायला सर्वसामान्यापेक्षा जास्त हुशारी लागते... मात्र ती हुशारी चुकीच्या दिशेने वापरली जाते, इतकेच. उदा : उत्तम संगणकीय प्रणाली बनवणार्या मोठ्या मोठ्या कंपन्यांच्या तरबेज प्रोग्रॅमर्सवर वरताण करून हॅकर्स त्या छेदतात. हा एक प्रकारचा दरोडाच असतो... आणि त्यांनी तसे करू नये यासाठी कंपन्या तरबेज (नीतिमान किंवा एथिकल) हॅकर्सची मदत घेतात.काळा पैसा साठविण्यासाठी अधिक
In reply to आपला एक तर्क.. by चौकटराजा
काळा पैसा साठविण्यासाठी अधिक सोयिस्कर २००० ची नोट का छापली ?माझ्या मते याची दोन मुख्य कारणे असावित : १. लॉजिस्टिकल काँप्रोमाईज : ५०० व १००० च्या नोटांच्या बदल्यात काही प्रमाणात तरी २००० च्या नोटा दिल्याने एकंदर नव्या नोटांची संख्या कमी ठेवता येईल. अर्थातच त्यांची छपाई, वाहतूक व गुप्तता ठेवणे तेवढेच सोपे होईल. असे होणे या सर्जिकल स्ट्राईकसाठी कळीचा मुद्दा होता. २. खोट्या नोटा छापणार्या आयएसआयवर सर्जिकल स्ट्राईक : (अ) जुन्या नोटा चलनातून गेल्यामुळे छापलेल्या अनेक दश/लाख कोटीच्या नोटा नाकामी झाल्या आहेत. शिवाय (आ) अगोदर चलनात नसणार्या रकमेच्या, वेगळा कागद* वापरलेल्या, वेगळ्या आकाराच्या नोटांमुळे आयएसआयची आताची नोटा छापणारी सर्व यंत्रणा नाकाम झाली आहे आणि बराच काळ तशीच राहणार आहे. * : काही बातम्यात वाचले की पाकिस्तानला नोटांचा कागद पुरविणार्या कंपनीकडूनच भारत आपल्या नोटांचा कागद विकत घेत होता. हे खरे असले तर ते संशयास्पदरित्या आश्चर्यकारक आहे !पाकिस्तान त्याच्या वार्षिक
In reply to काळा पैसा साठविण्यासाठी अधिक by डॉ सुहास म्हात्रे
काही बातम्यात वाचले की
In reply to काळा पैसा साठविण्यासाठी अधिक by डॉ सुहास म्हात्रे
फक्त पाकिस्तान नाही
In reply to काही बातम्यात वाचले की by मार्मिक गोडसे
आज वाचलेल्या बातमीप्रमाणे
In reply to काळा पैसा साठविण्यासाठी अधिक by डॉ सुहास म्हात्रे
अर्थतज्ञ मुणगेकर याना प्रश्न
पुन्हा एकदा नव्याने १००० ची व
आधीच्या सरकारांच्या वेळी
In reply to पुन्हा एकदा नव्याने १००० ची व by श्रीगुरुजी
माझ्या मते १००० व २००० च्या
मूर्ख दोघेही नाहीत. हा
In reply to माझ्या मते १००० व २००० च्या by मार्मिक गोडसे
सरकारने गुप्तता न पाळता
In reply to मूर्ख दोघेही नाहीत. हा by श्रीगुरुजी
पूर्वसूचना देवून पूर्वी दोनदा
In reply to माझ्या मते १००० व २००० च्या by मार्मिक गोडसे
पूर्वसूचना देवून पूर्वी दोनदा
In reply to पूर्वसूचना देवून पूर्वी दोनदा by डॉ सुहास म्हात्रे
नेमके काय केले होते तेव्हा
In reply to पूर्वसूचना देवून पूर्वी दोनदा by मार्मिक गोडसे
नेमके काय केले होते तेव्हा काळापैसाधारकांनी? मला माहीत नाही म्हणून विचारतोय.चोराला फोन करून सांगितले की "पंधरा दिवसांनी धाड घालणार आहे", तर चोर चोरीच्या मालाचे काय करेल ? तेच ! काळा पैसा जमवणारे हे न करण्याइतके निर्बुद्ध असतील असा समज असला तर मग काय बोलणार ! :)काळा पैसा जमवणारे हे न
In reply to नेमके काय केले होते तेव्हा by डॉ सुहास म्हात्रे
दूरदर्शनवरील आणि येथील
प्रतिसादाशी सहमत.
In reply to दूरदर्शनवरील आणि येथील by जयंत कुलकर्णी
++१००००
In reply to प्रतिसादाशी सहमत. by संदीप डांगे
आण्णा ...
In reply to प्रतिसादाशी सहमत. by संदीप डांगे
हा प्रकार म्हणजे कोणाची म्हैस
In reply to आण्णा ... by चौकटराजा
५०० व १००० ची नोट
In reply to आण्णा ... by चौकटराजा
नाही पटत
In reply to आण्णा ... by चौकटराजा
बॅण्केच्या लाईनमधे कोण उभे
In reply to प्रतिसादाशी सहमत. by संदीप डांगे
बॅण्केच्या लाईनमधे कोण उभे आहेत? बडे उद्योजक, नेते, क्लासवन अधिकारी, उच्चपदस्थ की सामान्य गरिब/मध्यमवर्गिय नागरिक?तुमच्या मते, सामान्य गरिब/मध्यमवर्गिय नागरिक आत्ता बँकेच्या लाईनीमध्ये का उभे आहेत..?सामान्य लोकांना प्रचंड त्रास
In reply to प्रतिसादाशी सहमत. by संदीप डांगे
सामान्य लोकांना प्रचंड त्रास होत आहे, काळापैसा असणारे शांत आहेत.हे कशावरून ठरवलेत..?लोक २४ तास लालबागच्या
In reply to सामान्य लोकांना प्रचंड त्रास by मोदक
तुम्ही ज्या तुलना करताय त्या
In reply to लोक २४ तास लालबागच्या by सुबोध खरे
डांगेजी, नक्की आणि लवकर
In reply to तुम्ही ज्या तुलना करताय त्या by संदीप डांगे
काळापैसा असणारे शांत आहेत.
In reply to प्रतिसादाशी सहमत. by संदीप डांगे
काळापैसा असणारे शांत आहेत.कोटींमध्ये नकद काळापैसा घरून बसलेल्यांनी "शांत राहण्याऐवजी बँकेसमोर रांगेत उभे राहून आमचे हे xxxकोटी जमा करा असे म्हटल्यास" त्यांचे काय होईल, हे जाणण्याइतके ते नक्कीच हुशार आहेत =)) पाकिस्तानही "आमच्यावर सर्जिकल स्ट्राईक झालाच नाही" असे म्हणत होता, त्याची आठवण आली ;)माझ्या मते ..
In reply to दूरदर्शनवरील आणि येथील by जयंत कुलकर्णी
बरोबर ! मी सुरुवातीला तेच
In reply to माझ्या मते .. by चौकटराजा
यासाठी "हाऊ मच अॅक्शन इज गुड
In reply to माझ्या मते .. by चौकटराजा
आयकर खाते आय वरून जर माग
In reply to माझ्या मते .. by चौकटराजा
आयकर खाते आय वरून जर माग काढता येत नसेल तर तो खर्चावरून काढतात अशीही त्यांची कार्यपद्धति आहे."खर्च माहीत असलेल्या उत्पन्नापेक्षा जास्त आहे (लिव्हिंग बियाँड मिन्स)"... म्हणजेच, "त्यांच्यातल्या फरकाइतके उत्पन्न लपविले आहे" याचा सबळ पुरावा मिळाला. ते योग्यच आहे, शिवाय वरच्या प्रतिसादात स्पष्ट केल्याप्रमाणे मान्य (अक्सेप्टेबल) गुणोत्तरात बसणारे आहे.सहमत.
In reply to दूरदर्शनवरील आणि येथील by जयंत कुलकर्णी
अगदी अगदी
In reply to सहमत. by राही
सहमत.
In reply to दूरदर्शनवरील आणि येथील by जयंत कुलकर्णी
७ हा काळा पैसा काही गेल्या
७) मुद्दा हा आहे की जेथे