Skip to main content

आर टी ओ number सिस्टीम

लेखक IT hamal
Published on गुरुवार, 19/05/2016
मला खूप दिवसांपासून एक प्रश्न पडलाय की आर टी ओ ची numbering सिस्टीम मध्येच काही सिरीज स्किप करून टाकतेय का? जर एका सिरीज मध्ये ( e . g . MH 14 A xxxx ) ९९९९ वाहने येत असतील तर MH १४ A xxxx पासून MH १४ Z xxxx पर्यंत जवळ जवळ 260000 वाहने असतील . काही रिझर्व सिरीज जरी असल्या तरी सध्या MH 14 Hx सिरीज चाललीये ....याचा अर्थ PCMC RTO ने नवीन numbering पद्धत चालू झाल्यापासून ...म्हणजे मागील २५/३० वर्षात आतापर्यंत २०/२५ लाख वाहने register केली असतील का? रिझर्व सिरीज किती असतात ? बऱ्याच सिरीज ची वाहने तर दिसत ही नाहीत ( MH 14 AA xxxx पासून MH 14 AZ xxxx ) मधील सगळया सिरीज वापरत आणत नाहीत का? ....जाणकारांनी माहितीत भर घालावी .

वाचन संख्या 2407
प्रतिक्रिया 9

प्रतिक्रिया

१९८९ आय एम व्ही कायद्यात अनेक सुधारणा झाल्या . त्यानुसार २०२५ पर्यंत पर्याप्त होईल अशी ही नम्बर देण्याची योजना आहे. पैकी आय व ओ या १ व शून्य यांचे सारखे दिसत असल्याने त्यांचा समावेश नसावा. बाकी काही सेरीज या विविध वाहन गटांसाठी राखून ठेवलेल्या आहेत. त्यामुळे त्या गटात वाहने कमी असतील तर ती नेहमी दिसणार नाहीत.

माहितीबद्दल सर्वांना धन्यवाद . आज सुरु असलेली सिरीज बघता १९८९ ते २०१६ पर्यंत २२/२५ लाख वाहने MH १४ मध्ये नोंदली गेली नसावीत असे वाटते …म्हणजेच मधल्या बर्याच सिरीज रिझर्व ठेवत असतील असे दिसते.