Skip to main content

मदत हवी - पुण्यात जातं कुठे मिळेल ?

लेखक फास्टरफेणे यांनी सोमवार, 25/04/2016 13:57 या दिवशी प्रकाशित केले.
मदत हवी - पुण्यात जातं कुठे मिळेल ?

वाचने 5533
प्रतिक्रिया 29

प्रतिक्रिया

नमस्कार, कर्वेनगर, वन देवि मन्दिरा समोर पाथर् वट बसतात. तिथे मिळेल

हा प्रश्न फळ्यावर विचर्ला असता तर जास्त उत्तरं मिळाली असती

ट्वॉक्क! ;-) कुठे खुट्टा दिसला की हलवून पहायचा. फिरला तर जातं. नाही फिरला तर म्हैस. :=))

In reply to by सस्नेह

आँ? म्हण्जे काय? घरी कार्य असल्यावर त्यावर डाळीचा भरडा काढून वडे (सांडगे) तोडायचा मुहूर्त करायचा नस्तो का?

In reply to by चांदणे संदीप

क्मीतकमी ५० नग एकाच साईजचे पायजेल असतील तर मी देईन. डिलीव्हरी फक्त सोलापुरशहरबॉन्ड्रीपर्यंत. . . अभ्या वडर ;)

In reply to by अभ्या..

पैसे वेगळे पडतील.. व्य्वस्थापक अभ्या वडर आणि वरड कंपनी. लवकरच पिंपरी चिंचव्डमध्ये शाखेसाठी बोलणी चालू आहेत.

In reply to by अभ्या..

डिलीव्हरी फक्त सोलापुरशहरबॉन्ड्रीपर्यंत
उरलेले अंतर तुम्ही टायरच्या जागी जातं लावूनच कापायला लवणार बहुतेक.

In reply to by प्रसाद गोडबोले

पुण्यात जातं कुठे मिळेल ते सांगाल का? असा धागा काढला असता. एका ओळीत किती शब्द असावेत ते कुठे कुणी सांगितलंय?

In reply to by बोका-ए-आझम

धाग्यावर जित्याची खोड आणि पाहिजे जातीचे प्रतिसाद दिल्याबद्दल बोकोबा आणि प्रगो यांचा निषेढ.. प्रतिकात्मक जाते परत दिले जाईल. अखिल मिपा सोईस्कर धोरण संघ्,अखिल खफ बालसंगोपन केंद्र आणि मिपा नवोन्मुख बालवाडी शिशु विहार तर्फे धागा संवर्धनार्थ प्रसारीत.

बन्याने ट्टॉक केला , सायकलीवर टांग मारली आणि जाते आणायला निघाला

पुणे-मुंबई रस्त्यावर चिंचवडला (मुंबईकडे जाताना डाव्याबाजूस) दगडी वस्तू विकणारी काही मंडळी बसलेली असतात. जाते तयार नसेल तर ते तुमच्या समोर तुम्हाला तयार करून देतात. अर्थात त्यासाठी तुम्हाला थोडी सवड काढून आणि उन्हापासून बचावण्याची सोय करून जावे लागेल. येरवड्यातील गोल्फ कोर्सला लागूनही काही लोक अश्या दगडी वस्तू तयार करून विकताना पाहिल्याचे आठवते.

धन्यवाद ! या धाग्याची जागा चुकली खरी...यापुढे असले प्रश्न फळ्यावर विचारेन. संपादक मंडळ : कृपया हा धागा उडवा.

जातं हवंय की भरडगं? जातं धान्य दळून पीठ करण्यासाठी वापरतात. भरडगे डाळी बनवण्यापासून लोणच्याच्या मोहोरीची डाळ करण्याच्या नाजुक कामाच्या साईजपर्यंतचे असते. जातं/भरडगं मिळाल्यानंतर त्याला खुंटा अन माखणी गरजेची असते. मधे लोखंडी वा लाकडी दांडाही असावा लागतो. हा सगळा सरंजाम जमल्यानंतर, जातं 'रोवून' घ्यावं लागतं. भरडगं जस्ट कापड अंथरून वर चालवता येतं. अन हो, अनुस्वार जास्त पडला असेल तर मात्र फक्त पुण्यात नव्हे, भारत्/जगात कुठेही जात नाही, ती जात मिळूच शकेल.

In reply to by आनंदी गोपाळ

जातं, भरडगं, खुंटा, माखणी, लोखंडी वा लाकडी दांडा हे सर्व पुण्यात कुठे मिळेल? रोवून कोण देइल?

रस्त्याकडेला मिळणारे घेऊ नये.जात्याच्या दगडाला कुरुंद म्हटतात ( तो खरा grinding stone qualityचा असावा लागतो.)पाटा वरवंट्याला साधा सह्याद्री गॅनिट चालतो ,जात्याला नाही. गुजराती लोक धणे वगेरे दळण्यासाठी भरडगे वापरतात त्यात पीठ होत नाही.जास्ती व्यासाच्या पातळ तळीने धान्य दळून पीठ होते.

जुण्या प्रकारच्या पिठ गिरणी वाल्यांकडे जा, वापरुन चपटी झालेली भरपुर जाती भेटतील. टाकी मारुन पन देतील ते लोक थोडक्या पैशांमधे.