आजचा जाणता राजा असा ज्याचा लौकिक बनवला जातो आहे अशा शरद पवारांच्या पक्षात सध्या थाटामाटात विवाहसोहळे, वाढदिवस वगैरे साजरे करायची अहमहिका सुरु असावी असे वाटते आहे.
नेहमीप्रमाणे महाराष्ट्रात यंदाही दुष्काळाचे रडगाणे चालू असल्यामुळे राजकीय दृष्ट्या असे श्रीमंती उधळपट्टीचे जाहीर प्रदर्शन आपल्या पक्षाला गोत्यात आणू शकते हे जाणत्या राजाने त्वरित जाणले त्यामुळे संबंधित इसमाची, ज्याचे नाव भास्कर जाधव (नगरविकास राज्यमंत्री) खरडपट्टी काढली. बहुधा ती खरडपट्टी मी मारल्यासारखे करतो तू रडल्यासारखे कर टाइपाची असावी असे वाटते. कारण जाणत्या राजाने नापसंती व संबंधित खरडपट्टीलेल्या माणसाने माफी मागितल्यावरही सोहळ्यांची मालिका अव्याहत चालू आहे.
भास्कर जाधवाची सबब अशी होती की लग्नाचा अफाट खर्च कुण्या काँट्रॅक्टरने केला म्हणे आणि जाधवाला कल्पनाच नव्हती की इतका खर्च होतो आहे! वा! काय स्पष्टीकरण आहे!
आता हा कंत्राटदार काय हरिश्चंद्र आहे का की उगाचच कोट्यावधी रुपये उधळेल? तो आता पुढच्या कंत्राटात सगळे दामदुपटीने वसूल करणार हे तुम्ही आम्हीही जाणतोच की.
पवार आता मोठ्या साधेपणाच्या गमजा करत आहेत पण त्यांच्या मुलीचा लग्नसोहळाही आलिशान होता असे अंधुकसे आठवते आहे. चुभूद्याघ्या.
इतका अमाप पैसा मिळवणार्या आमदार, खासदार, नगरसेवक, मंत्र्यांना आपली श्रीमंती मिरवायची दुसरी संधी कुठे मिळणार? उगाच लोकसेवक वगैरे ढोंगे करण्यापेक्षा, होय आम्ही आहोतच पैसेवाले आणि म्हणूनच ते उधळतो आहे हे मान्य करावे झालं. साधेपणा, काटकसर वगैरे कालबाह्य मूल्ये आहेत असे वाटते.
तुमचे काय मत?
वाचने
14533
प्रतिक्रिया
82
मिसळपाव
प्रतिक्रिया
त्यांच्यात धमक आहे
तुमचा प्रॉब्लेम काय आहे नेमका
In reply to त्यांच्यात धमक आहे by प्रसाद१९७१
हा प्रश्न लेखकाला का मला? मला
In reply to तुमचा प्रॉब्लेम काय आहे नेमका by श्री गावसेना प्रमुख
त्या जेवणावळीचा पैसा जनतेकडुन
In reply to हा प्रश्न लेखकाला का मला? मला by प्रसाद१९७१
तेच म्हणत होतो
In reply to त्या जेवणावळीचा पैसा जनतेकडुन by श्री गावसेना प्रमुख
धमक
In reply to त्यांच्यात धमक आहे by प्रसाद१९७१
भाबडेपणा आहे समीरसुर - धमक
मग हेच लोक निवडुन कसे येतात?
In reply to भाबडेपणा आहे समीरसुर - धमक by प्रसाद१९७१
राष्ट्रवादी/काँगेस इतर सगळेच
खाजवून खरुज काढली कुणी?
In reply to राष्ट्रवादी/काँगेस इतर सगळेच by भिकापाटील
लक्षात येतय का ?शेवटी जाधव
शिवसेना खासदार चंद्रकांत खैरे