Skip to main content

मी केलेल्या दुपट्यांचे नमुने

मी केलेल्या दुपट्यांचे नमुने

Published on सोमवार, 03/10/2011 प्रकाशित मुखपृष्ठ
नमस्कार, कलादालन ह्या सदरामध्ये मी पहिल्यांदाच लिहित आहे. माझ्या भाची साठी केलेल्या दोन दुपट्यांचे नमुने :
लेखनविषय:

याद्या 13198
प्रतिक्रिया 25

दोन्ही प्रकार छानच! जुन्या फ्याशनचीच दुपटी बरी वाटतात. अजून काय काय बाळंतविडा केलाय? माझ्या मुलाच्या बारश्याला माझ्या आत्यानी दुपट्यांवर फुग्याचं पॅचवर्क आणि ट्रेनचंही केलं होतं ते आठवलं. माझ्या नणदेनीही अगदी दोन वित लांबीच्या सलवार आणि झब्ब्यावर भरतकाम केलं होतं. ते अजून ठेवलय. तुम्ही विणकाम केलय का? मध्यंतरी एका बेबी शॉवरला गेले होते. एका सुनेनी दोन ब्लँकेटस विकत आणल्यावर सासूबाईंनी त्यावर बसल्याबसल्या जे काही भरतकाम केलं होतं त्यानं खूपच उठावदार झालं होतं. सगळ्या भेटवस्तूंमध्ये ते कौतुकाचं ठरलं होतं.

पहिलं दुपटं जरा सोपं आहे. दुसर्‍यात मात्र बरेच बारीक तुकडे जोडून केलेलं दिसतंय. रंगसंगती छान जमलीय.

मला तर पहिलंच दुपटं चांगलं वाटलं..... आता माझी आपली अज्ञानदर्शक शंका - दुसर्‍या दुपट्यातील डिझाईन आणि रंगसंगतीमुळे त्यावरच्या बाळाच्या डोळ्यांना काही त्रास तर होणार नाही ना? (अज्ञानी)

In reply to by प्रास

छे! काहितरीच. अगदी तान्ह्या बाळाला रंग नाही कळत असं म्हणतात. माझा मुलगा चार पाच महिन्यांचा असताना ज्या बाई पोळ्या करायला येत असत त्यांच्या भडक रंगांच्या साड्यांकडे टक लावून पहात असे. म्हणजे रंग कळतो की नाही ते माहित नाही.

In reply to by रेवती

म्हणजेच लहान मूल रंगा*कडे आकर्षित होते, भडक रंगा*कडे टक लाऊन बघते असंच नाही का म्हणता येत? दुसर्‍या फोटोतल्या रंगसंगतीमध्ये तसा परिणाम होण्याची शक्यता वाटल्याने सदर शंका विचारली गेली होती. पुन्हा त्यावर झोपलेल्या बाळाच्या ही रंगसंगती अगदी डोळ्यालगत येत असण्याच्या शक्यतेने काळजी वाटल्यानेही असं विचारलं होतं. * इथे 'रंगा' शब्दाने कुणा आयडीचा उल्लेख केलेला नाही हे सू. सां. न ल. ;-)

छान! अभिनंदन. अशा मऊ दुपट्यांत गुंडाळलेली बाळे बघायला आवडतात.

In reply to by चित्रा

हे घ्या दुपट्ट्यात गुंडाळलेलं बाळ :)

In reply to by शिल्पा ब

सहमत. फोटू पाहून भारतात सकाळी लवकर तेल लावून अंघोळ घालून ती बाई निघून जाते पण जाण्याअधी बाळाला दुपट्यात गुरफटवून जाते ते आठवले.

In reply to by रेवती

फोटू पाहून भारतात सकाळी लवकर तेल लावून अंघोळ घालून ती बाई निघून जाते
सहमत आमच्या बाळीला (ती लहान होती तेव्हा) दुपट्ट्यात गुंडाळायची जवाबदारी आम्ही स्वखुशीने आमच्या शिरी घेतली होती त्याची आठवण झाली. :)

In reply to by किसन शिंदे

किती गोड गोड बाळ जसे कमल उमलले. http://www.in.com/music/matsyagandha-te-mahananda-vol1/songs-48069.html

कलाकुसर छान आहेच. या सध्याच्या 'प्रगतीच्या' काळात असली जुन्या आठवणी येणार्‍या वस्तू पाहून डोळे पाणावले.

माझ्या आईनेपण माझ्या मुलीसाठी खूप दुपट्या तय्यार केल्या, त्यापण माझ्याच जुन्या मऊ सूती ओढ्ण्यांपासून. माझ्या आईने त्या माझ्या ओढण्या ईतकी वर्ष जपून ठेवल्या होत्या, बाळाला गोधड्या शिवायला उपयोगी होतील म्हणुन. त्यात तिने भोपळा, पतंग अशा वेगवेगळ्या आकाराच्या गोधड्या बनवल्या.

सुंदर दिसताहेत .