अल कायदाचे तीन नंचे नेते मुस्ताफा अबुल-याझीद कालवश!
मी २३ जून २००९ साली लिहिलेला अल कायदाचे तीन नंबरचे नेते मुस्ताफा अबुल-याझीद यांची माहिती देणारा लेख लिहिला होता.
https://www.misalpav.com/node/8315
गेल्या आठ-दहा दिवसापूर्वी आलेल्या वृत्ताप्रमाणे द्रोणाचार्यांच्या हातून त्यांची अफगाणिस्तान-पाकिस्तानच्या सीमेवरील प्रदेशात हत्या करण्यात आली. त्यांच्याबरोबर त्याचे कुटुंबीयही मारले गेल्याचे वृत्त आहे. (अमेरिकेच्या वैमानिकविरहित विमानांना-Drones ना-मी गमतीने 'द्रोणाचार्य' म्हणतो!)
तालीबान संघटनेच्या पाकिस्तानवरील भावी विजयानंतर त्यांची अण्वस्त्रे अल कायदाच्या हाती पडतील अशी आशा तालीबान/अल कायदा या संघटनांना आहे व ती अण्वस्त्रें अमेरिकेवर डागण्याचा इरादा याझीद यांनी जाहीर केला होता. पण नेम धरायच्या सरावासाठी (Target practice) आधीची कांहीं अस्त्रे भारतावर डागली जातील कीं काय अशी एक भीती माझ्या मनात आहेच!
त्यांच्या मृत्यूबद्दलची व इतर माहिती खालील दुव्यावर वाचायला मिळेल.
https://www.longwarjournal.org/archives/2010/05/top_al_qaeda_leader_1.p…
केवळ माझ्या जुन्या लेखाचा Follow-up म्हणून हा माहितीवजा लेख मी इथे पोस्ट केलेला आहे.
धन्यवाद
सुधीर काळे
मिसळपाव
प्रतिक्रिया
श्रद्धांजली
अल कायदासारख्य शांतताप्रेमी आणि सहिष्णूतेचा संदेश देणार्या संघटनेच्या ह्या धुरीणाला माझी भावपूर्ण श्रद्धांजली. अल्लाह त्याला स्वर्गात सर्वोच्च स्थान देवो.
लवकरच ह्या परोपकारी संघटनेत निर्माण झालेली कधीही भरून न निघणारी पोकळी तितक्याच तोडीचा महात्मा भरून काढो अशी सदिच्छा.
आणि असले कृष्णकृत्य घडवणार्या त्या द्रोणांचा नायनाट होवो.
मिपा च्या
मिपा च्या लाडक्या काकांचे लाडके "मुस्ताफा अबुल-याझीद" ह्यांच्या दु:खद निधणा बद्दल आज मी दु:ख व्यक्त करतो , आणि आज जेवणबंदी ची घोषणा करतो ... ए कोण आहे रे तिकडे .. माझी ही जेवण संपवलेली ताटं घेउन जा ... आता मी काहीही खाणार नाही
- सुत्की ट
द्रोणाचार
द्रोणाचार्य =)) =))
आरं द्येवा
आरं द्येवा !!! आसं कसं झालं!!! आता मी काय करू? कुनी रे मारील ? तळपाट हुईल रं त्याचं !!!
फर्जान
***********************************************************
https://shilpasview.blogspot.com/
म्हणजे
पै.मुस्ताफा अबुल-याझीद यांची अमेरिकेने फसवणूक केली? ;)
:''( :''( :''( :''( :''( :''(
--------------------------------
मी या आणि इतर संकेतस्थळावर केवळ "विकास" याच नावाने वावरतो. त्याच्या मागेपुढे उभ्या (||) आडव्या (=), तिरप्या (\\ //) आदी कुठल्याच प्रकाराच्या रेषा नसतात. त्या अर्थाने माझी कुठेही शाखा नाही. :-)
घोsssssssर फसवणूक!
In reply to म्हणजे by विकास
घोsssssssर फसवणूक!
------------------------
सुधीर काळे
'ई-सकाळ'वरील फसवणूक मालिकेचे दुवे: प्रकरण सहावे: https://tinyurl.com/288lzeh
आधीच्या प्रकरणांचे दुवे लेखाच्या सुरुवातीला दिले आहेत.
बोट
तश्रीफ वर बोट ठेउन २३ मिनिटे मौन पाळतो.
ह्म्म्म्म...
--
इंटरनेटप्रेमी, मुंबई, इंडिया.
मुस्ताफा चाचा
मुस्ताफाचाचा गेला. तसा गेली कित्येक वर्षे तो वाँटेड होताच म्हणा. सुटला बिचारा.
चाचाला जग अनेक नावाने ओळखायचे. पण उंटावरून शेळ्या हाकणारा, खजूर तोडून देणारा अरब शेतकरी ते अतिरेकी जगताचा अनभिषिक्त ३ नंबरचा माणूस असा प्रवास करणारा मुस्ताफाचाचा शेवटपर्यंत मुस्तफाचाचाच राहिला. जेव्हा भेटेल तेव्हा पाच वेळा नमाझ पढतोस ना ***च्या अशी प्रेमळ विचारणा केली जायची. मी अस्सल पद्धतीने दाढी वाढवत नसल्याने "भो**** कधी अक्कल येणार तुम्हाला?" असेही विचारायचा. पण आतून मोठा प्रेमळ होता.
त्याला पंचावन्न बायका होत्या. १३ वर्षाच्या आयेशापासून ते ५० वर्षाच्या झेबुन्निसापर्यंत माझ्या ५५ चाच्या होत्या. वरवर पाहिले तर वाटेल् त्यांच्यात भांडाभांडी असायची. द्वेष, मत्सर, चहाडखोरी सगळे चालायचे. पण आतून प्रेमाचा एक निर्झर खळखळ वहात होता.
पाकिस्तानच्या डोंगराळ भागात तो रहात होता. सुरवातीला अमेरिकन गाड्या वापरुन राजेरोस जाता यायचे पण गेल्या अनेक वर्षात तिकडे जाणे अवघड बनले होते. चाचाला अनेकदा त्याची गुहा बदलायला लागायची. मग ह्या आधी अमक्या वस्तीवर जा तिथे पत्ता विचारा. मग दुसर्या मग तिसर्या अशी सर्कस करून मग चाचाच्या घरी जायचो. पण दरवर्षीची ईदची मेजवानी चाचाच्या घरीच व्हायची. पंचावन्न बायकांनी मिळून पकवलेला खाना खाण्यात काय मजा होती ते तुम्हाला कळायचे नाही.
पण आता सगळे संपले. त्याची ती प्रेरणादायी भाषणे, ट्रेनिंग कँप जिथे डझनावारी लढवय्ये रोज तयार होत असत. सगळे संपले. आता मी एक ४७ च्या गोळ्या कुणाला नेऊन देऊ? कोण माझ्यावाटेकडे डोळे लावून बसेल? कोण माझ्या सफाचट दाढीला शिव्यांची लाखोली वाहेल? आता अल जझिराकडे देण्याकरता माझ्याकडे व्हिडियो कॅसेट कोण देईल?
---भतिजा सैद-अल-हरामी
अमेरिकन सैन्याच्या हातात पडलेल्या एका डायरीतील काही पानांचा हा स्वैर अनुवाद.
हा.. हा.. हा..
In reply to मुस्ताफा चाचा by हुप्प्या
उंटावरून शेळ्या हाकणारा
=))
पंचावन्न बायकांनी मिळून पकवलेला खाना
=)) =))
सैद-अल-हरामी
=)) =)) =))
मस्तच.
हुप्प्याज
In reply to मुस्ताफा चाचा by हुप्प्या
हुप्प्याजी नेहेमीचे 'आयुष्य समृद्ध' वाली वाक्यं टाकायची राहीली काय? ;)
पुण्याचे पेशवे
आम्ही हल्ली विडंबनं करणे बंद केले आहे
Phoenix
हुप्प्याज
In reply to हुप्प्याज by llपुण्याचे पेशवेll
हुप्प्याजी नेहेमीचे 'आयुष्य समृद्ध' वाली वाक्यं टाकायची राहीली काय?
आणि ते "न मागता दिली , न सांगता ...."
आंबोळी
सॉरी
In reply to हुप्प्याज by आंबोळी
च्यामारी त्या डायरीतील काही पाने गहाळ झाली बहुतेक. पुढच्या चाच्याच्या वेळी नक्की. ;-)
वा छानच
In reply to मुस्ताफा चाचा by हुप्प्या
वा छानच आहे तुमची कथा.

मधुमेहा विरुद्ध लढा
माझी जालवही
बाकीच्या
बाकीच्या नेत्यांचे बी पटापट नंबर लाव रं द्येवा!
सवतचि भासे मला| दूती नसे ही माला||
नच एकांती सोडी नाथा| भेटू न दे हृदयाला||
कंदील
कंदील कुणी लावला?
भावपूर्ण
भावपूर्ण श्रद्धांजली!
आंबोळी
अल कायदाचे
अल कायदाचे तीन नंचे नेते मुस्ताफा अबुल-याझीद कालवश!
याच्या ऐवजी
अल कायदाचा तीन नंचा नेता मुस्ताफा अबुल-याझीद मृत!
असे चालले असते
पण कदाचित सुधीर काळ्यांना त्याच्याबद्दल आदर प्रेम असावा असे दिसते. असो. एकेकाची आपली आपली आवड, प्रेम, इत्यादी.
--अवलिया
+१
In reply to अल कायदाचे by अवलिया
सहमत आहे. मलाही कालवश अशी शब्दरचना थोडीशी खटकली, पण काळेसाहेबांनी ते उपरोधाने लिहिले असावे असे वाटून घेतले मी.
बिपिन कार्यकर्ते
सहमत
In reply to अल कायदाचे by अवलिया
सहमत आहे.
कशाला आदर इतका?
एकेरी उल्लेख न करण्याचे कारण दिले आहे ते वाचावे!
माझ्या https://www.misalpav.com/node/8315 या मूळ लेखाखालील एका प्रतिसादाला उत्तर देतांना मी एकेरी उल्लेख न करण्याचे कारण दिले आहे ते वाचावे!
दुसरे म्हणजे शत्रू असले तरी ते एक कार्यक्षम नेते होते. म्हणूनच मी 'फसवणूक' या माझ्या मालिकेतही कुणाचाही एकेरी उल्लेख करण्याचे मी टाळले आहे.
------------------------
सुधीर काळे
'ई-सकाळ'वरील फसवणूक मालिकेचे दुवे: प्रकरण सहावे: https://tinyurl.com/288lzeh
आधीच्या प्रकरणांचे दुवे लेखाच्या सुरुवातीला दिले आहेत.
छान ! आम्ही
In reply to एकेरी उल्लेख न करण्याचे कारण दिले आहे ते वाचावे! by सुधीर काळे
छान !
आम्ही शत्रु आणि अतिरेकी दुष्ट प्रवृत्ती यात भेद करतो तो कसा चुकीचा आहे हे नीटपणे समजावुन सांगितल्याबद्दल आभार.
--अवलिया
द्रोणाचार
द्रोणाचार्यांना एकच विनंती,
पै. मुस्तफाचाचाला स्वर्गात एकटं एकटं वाटू नये म्हणून त्यांच्या सगळ्या कबिल्याचीही लौकरात लौकर तिकडे जाण्याची काहीतरी सोय बघा...
अवांतरः पायरेट्स ना मराठीत चाचे का म्हणतात?
पुष्करिणी
चाचा लोक
In reply to द्रोणाचार by पुष्करिणी
चाचा लोक पैसे (आणि सत्ता) हडप करतात म्हणुन ;)
-----
ज्या दिवशी मराठी आंतरजाल संपादक मुक्त होईल, तो मराठी आंतरजालाचा सुदिन.
भावपुर्ण
भावपुर्ण श्रंध्दाजली.
ड्रोनचार्याची चांगली कामगिरी.
ड्रोनाचार्य छोटे असले तरी काम मोठे करतात.
-----
ज्या दिवशी मराठी आंतरजाल संपादक मुक्त होईल, तो मराठी आंतरजालाचा सुदिन.