✍ मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ
प्रवेश करा | सदस्य व्हा
मिसळपाव
मिसळपाव मराठी साहित्य

Main navigation

  • मुख्य पान
  • नवे लेखन
  • पाककृती
  • कविता
  • भटकंती

आत्मानंदी शिष्य, आत्मज्ञानी गुरु! ;))

व
विसोबा खेचर यांनी
Wed, 04/16/2008 - 14:48  ·  लेख
लेख
वर्गीकरण

प्रतिक्रिया द्या
7580 वाचन

💬 प्रतिसाद (12)

प्रतिक्रिया

आ
आनंदयात्री Wed, 04/16/2008 - 15:01 नवीन

अजि मिपाकर धन्य जाहले ..

:))))) संत तात्याबांचा विजय असो ! सिंगल माल्ट परिवाराचा विजय असो ! आत्मानंदी गुरुशिष्यांचा विजय असो !
  • Log in or register to post comments
ध
धमाल मुलगा Wed, 04/16/2008 - 15:15 नवीन

ब्रम्हानंदी टाळी !!!

हा लेख संत तात्याबा महाराजांच्या आश्रमातर्फे आजच प्रकाशित करत आहोत! ;)
आश्रम !!!! जोरात आहे.
वास्तविक धमाल मुलगा आणि मदनबाण हे थोर पुरुष ऑलरेडी आत्मानंदीच आहेत, तेव्हा त्यांना कुठल्या गुरूबिरुची तशी गरज नाही,
:-))))))))))))))))))))) जोरात फुटलो ! (च्यायला, इथं खरं तर खदाखदा हसणारं आणि ठाप्पकन कपाळावर हात मारुन घेणारं स्मायली टाकायला हवं)
"वा गुरुवर्य! यापुढे जेव्हा कधी आम्ही सुराप्राश्नन करू तेव्हा सिंगलमाल्टच पिऊ! सिंगलमाल्टमुळे आमचा सैरभैर आत्मा आता स्थिर झाला आहे आणि आम्ही आत्मानंदी झालो आहोत!"
ह्ये बाकी खरं हा !!!! काय ब्रम्हानंदी टाळी लागली होती महाराजा...आहाहा...ह्या जगात सर्वत्र आनंदीआनंद पसरलेला आहे, एक उच्च कोटीची शांतता जीवाला आतून गोंजारते आहे...समोरच्या प्लेटीतला हलव्याचा खुसखुशीत तुकडा जिव्हानंदात भर घालतो आहे... जय हो प्रभो !
"बाकी तुम्ही काही म्हणा गुरुवर्य संत तात्याबा, आंब्यांच्या जोडीचे, कैर्‍यांच्या जोडीचे फोटो घ्यायची आणि पाहायची मजाच वेगळी, त्यांचा आस्वादच वेगळा!" असं म्हणून मदनबाणने आम्हाला डोळा मारला तेव्हा सिंगलमाल्टमुळे मदनबाणला आता पुरेसा आत्मानंद झालेला आहे हे आम्ही समजलो! ;)
हि: हा हा हाहाहाहहहहाहहा.....................मदन दा तू गेलास रे !!!!
तर अशी ही आम्हा गुरुशिष्यांची आत्मानंदी भेट आम्हाला खूप सुखावून गेली, आत्मानंद देऊन गेली!
हे तर १००००००००००% पटलं बॉ ! -(आत्मानंदी शिष्यानंद) ध मा लानंद.
  • Log in or register to post comments
ब
बिपिन कार्यकर्ते Wed, 04/16/2008 - 15:15 नवीन

मोक्षप्राप्ति...

मनुष्य जन्माला येऊन जीवाचे सर्वात प्रथम कर्तव्य काय असेल तर 'मोक्षप्राप्तिची' आस ठेवणे. म्हणूनच, आम्ही पण त्या मार्गावर सतत राहायचा प्रयत्न करतो. बर्‍याच दिवसांपासून 'सिंगलमाल्ट' ह्या मोक्षप्राप्तिप्रत नेणार्‍या पंथाबद्दल ऐकून आहोत. लवकरच दीक्षा घेऊ. (तात्या, परवाच दुबई ड्युटी फ्री मधे तुमची मैत्रिण 'कु. ग्लेन्फिडिच' भेटलि होति. पण वेळेअभावी मनसोक्त बोलणे झाले नाही. आता पुढच्या वेळी नक्की.) बिपिन.
  • Log in or register to post comments
छ
छोटा डॉन Wed, 04/16/2008 - 18:29 नवीन

हाची "पेग" द्यावा "तात्या" ...

"मध्यंतरी आमचे दोन शिष्य धमाल मुलगा आणि मदनबाण हे आत्मानंदाच्या शोधात भटकत भटकत आम्हाला भेटण्याकरता ठाण्याला आले होते. वास्तविक धमाल मुलगा आणि मदनबाण हे थोर पुरुष ऑलरेडी आत्मानंदीच आहेत, तेव्हा त्यांना कुठल्या गुरूबिरुची तशी गरज नाही, तसेच गुरू या नात्याने काही विद्या त्यांना दान करावी असेही आमच्यापाशी काही नाही, तरीही ते आम्हाला गुरू मानतात हा त्यांचा मोठेपणा! ;)" तात्याबा, आम्ही पण सध्या "गुरुविण कोण दाखवेल वाट ?" असे म्हणत गुरुच्या शोधात आहोत. देताय काय आम्हाला "सिंगल माल्ट परिवाराची दिक्षा" ??? "काय ब्रम्हानंदी टाळी लागली होती महाराजा...आहाहा...ह्या जगात सर्वत्र आनंदीआनंद पसरलेला आहे, एक उच्च कोटीची शांतता जीवाला आतून गोंजारते आहे...समोरच्या प्लेटीतला हलव्याचा खुसखुशीत तुकडा जिव्हानंदात भर घालतो आहे..." आहाहा, याच साठी केला होता अट्टाहास, शेवटचा विकांत धुंद जावा .... शेवटी मी "हा ची पेग द्यावा तात्यादेवा, तुझा विसर न व्हावा !!!" असे म्हणून आख्यान संपवतो .... तात्यांचा शिष्य छोटा डॉन [ अपने अड्डे पे जरूर आना http://chhota-don.blogspot.com/ ] बाकी अपनी किसी "गँग" के साथ सेटिंग नही है .....
  • Log in or register to post comments
व
वरदा Wed, 04/16/2008 - 18:48 नवीन

ही ही ही

धन्य ते शिष्य आणि धन्य ते गुरु!!!!!!
  • Log in or register to post comments
व
विदेश Wed, 04/16/2008 - 19:30 नवीन

धन्य त्रिमूर्ती-

धन्य धन्य मार्गदर्शन हो सद्गुरू तात्याबांचे, आणिक दीक्षाग्रहणहि धमु-मदनबाणाचे! -ओसरीवर लोळत साष्टांग दंडवत आपला, फुल कंट्रीपान्डे
  • Log in or register to post comments
प
प्रा.डॉ.दिलीप बिरुटे Wed, 04/16/2008 - 19:46 नवीन

आत्मानंद हाच असावा :)

संत तात्याबाच्या आश्रमात दोन नवतरुणांनी जे ज्ञान संपादन केले, त्याच्यामुळे त्यांना जे ज्ञान प्राप्त झाले जो आत्मानंद मिळाला त्याची प्रचिती गुरुच्या आणि शिष्यांच्या चेह-यावर स्पष्ट झळकत आहे. धन्य ते गुरु आणि धन्य ते शिष्य...........!!! :) आपला, अशाच एका आश्रमात भेट व्हावी, मार्गदर्शन व्हावे, यासाठी आसुसलेला. प्रा .डॉ. नचिकेत
  • Log in or register to post comments
ध
धमाल मुलगा गुरुवार, 04/17/2008 - 10:20 नवीन

हा हा हा...

आपला, अशाच एका आश्रमात भेट व्हावी, मार्गदर्शन व्हावे, यासाठी आसुसलेला. प्रा .डॉ. नचिकेत ज ह ब ह र्‍ह्या !!! सssर...यु टूsss???? - ज्युलियस ध मा ल.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: प्रा.डॉ.दिलीप बिरुटे
आ
आनंद Wed, 04/16/2008 - 21:01 नवीन

भाईकाका

भाईकाकाजीं चा फोटो खटकतोय, खाली जे चाललय आणि त्याचा काही संबध लागत नाही. (अल्पमती आनंद)
  • Log in or register to post comments
व
विसोबा खेचर गुरुवार, 04/17/2008 - 01:28 नवीन

का?

भाईकाकाजीं चा फोटो खटकतोय, का बरं खटकतोय? सदर लेखनात गुरुशिष्य परंपरेचा उल्लेख आहे आणि भाईकाका आमचे गुरू आहेत म्हणून आम्ही त्यांचाही फोटू वर दिला आहे? आता यात आपल्याला खटकण्यासारखं काय आहे हे कळलं नाही! मंडळी, आता वास्तविक पाहता 'वैराग्य', 'आध्यात्म', 'आत्म्याचे अमरत्व', 'आत्मज्ञान', 'आत्मानंद' यासारखे शब्ददेखील आम्हाला फारसे कळत नाहीत, शिवाय या शब्दांनी चढणारी आध्यात्मिक नशा ही इतर कुठल्याही नशेपेक्षा भयंकर आहे, तेव्हा त्या वाटेला कधीही जाऊ नकोस अशी शिकवण आम्हाला आमचे गुरू पुरुषोत्तम लक्ष्मण देशपांडे यांजकडून मिळाली आहे! हे आम्हाला भाईकाकांनीच शिकवलं आहे! आता वास्तविक पाहता ठणठणपाळांनी नचिकेताची म्हणून जी काही कथा दिली आहे आणि बर्‍याच मंडळींनी मारे त्याला वा छान वगैरे म्हटलं आहे, तर या सर्व मंडळींचा आदर राखून मी एवढंच विचारू इच्छितो की असं काय हो त्या कथेत विशेष कथामूल्य आहे? जळ्ळं आत्म्याच्या अमरत्वाचं फुटकळ तत्वज्ञानच आहे ना? च्यामारी कुणी पाहिला आहे आत्मा? तुम्ही पाहिला आहे का हो आनंदराव? ;) साला, आप मेला जग बुडाला एवढंच खरं! बाकी सगळ्या निव्वळ गप्पा आहेत असं आमचं मत आहे! छ्या, या नचिकेताच्या भुक्कड कथेपेक्षा आमचे द मा मिरासदार, शंकर पाटील, आणि तात्या माडगुळकर यापेक्षा कितीतरी अधिक पटीने निखळ करमणूक करणार्‍या परंतु सशक्त कथा लिहितात! खरं की नाही सांगा पाहू! ;) बरं का आनंदराव, हा सगळा विचार करायला आम्हाला भाईकाकांनी शिकवलं म्हणून त्यांचा फोटू लावला आहे! अर्थात, आपल्याला तो फोटू अजूनही जर खटकत असेल तर अवश्य सांगा, आम्ही तो फोटू काढून टाकू! ;) खाली जे चाललय आणि त्याचा काही संबध लागत नाही. हा हा हा! असं कय मोठं चाल्लंय हो खाली? तुमचा तर असा सूर दिसतो आहे की खाली जे काही चाललं आहे ते काहीतरी भयंकर आहे! ;) असो..! आमच्या गुरुवर्यांचा फोटू खटकत असेल तर अवश्य सांगा अशी पुन्हा एकदा विनंती! आम्ही आपल्या इच्छेला मान देऊन तो फोटू येथून अगदी अवश्य उडवून लावू! नाहीतरी, "आपण सहज म्हणून काहीतरी गंमत करतो आणि नेमका कुणीतरी लांब चेहेर्‍याचा समिक्षक किंवा नसता शंकेखोर भेटतोच!" असं पार्ल्याच्या एका भाषणात भाईकाका म्हणाले होतेच, त्याचा प्रत्यय आला! ;) असो.. आपला, (शून्य जिन्दादिली आणि अत्यल्प समज असलेला एक समिक्षक!) तात्या.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: आनंद
आ
आनंद गुरुवार, 04/17/2008 - 17:44 नवीन

अज्ञानी

हा हा हा! असं कय मोठं चाल्लंय हो खाली? तुमचा तर असा सूर दिसतो आहे की खाली जे काही चाललं आहे ते काहीतरी भयंकर आहे! ;) नाही त्यात काही भयंकर नाही ते तर आम्ही ही करत असतो. फोटु काढून टा़कण्याची ही काही आवशक्यता नाही. आपली सहज म्हणून काहीतरी केलेली गंमत आम्हाला कळली नाही, सबब आम्ही अत्यंत अज्ञानी आहोत. हे आम्ही अगदी मनापासुन लिहीत अहोत. ( स्वत: ला आम्ही म्हणायला लागल्या पासुन आपण कुणीतरी वेगळे अहोत असे वाटणारा मी --आनंद)
  • Log in or register to post comments
म
मदनबाण Fri, 04/18/2008 - 10:21 नवीन

संत तात्याबा

त्या छानश्या संध्याकाळी आम्हा गुरुशिष्यांची ठाण्याच्या एका मालवणी हाटेलात भेट झाली. धमाल मुलगा आणि मदनबाण या आमच्या प्रिय शिष्यांना आम्ही काही मोलाचे मार्गदर्शन केले. हो ते गुढ आणि बहुमोल मार्गदर्शन खरेच अगदी अनमोल आहे..... सिंगलमाल्टमुळे मदनबाणला आता पुरेसा आत्मानंद झालेला आहे हे आम्ही समजलो! संत तात्याबा महाराजांचा अनुग्रह झालेल्या प्रतेक शिष्याला हा आत्मानंद लगेच प्राप्त होतो हे मात्र खरे..... :):):):):) (सिंगलमाल्टरुपी सोमरसाचा प्रथमच आनंद घेणारा) मदनबाण
  • Log in or register to post comments

लेखन करा

लेखन करा

मिसळपाव वर स्वागत आहे.

प्रवेश करा

  • नवीन खाते बनवा
  • Reset your password
मिसळपाव.कॉम बद्दल
  • 1आम्ही कोण?
  • 2Disclaimer
  • 3Privacy Policy
नवीन सदस्यांकरीता
  • 1सदस्य व्हा
  • 2नेहमीचे प्रश्न व उत्तरे
लेखकांसाठी
  • 1लेखकांसाठी मार्गदर्शन उपलब्ध
  • 2लेखन मार्गदर्शन
संपर्क
  • 1सर्व मराठीप्रेमींचे मनापासून स्वागत!
  • 2अभिप्राय द्या
  • 3संपर्क साधा
© 2026 Misalpav.com  ·  Disclaimer  ·  Privacy Policy मराठी साहित्य व संस्कृतीसाठी  ·  प्रवेश  |  सदस्य व्हा