एक किस्सा: अब की बार सौ पार
भारताला १०७ पदक मिळाले त्यासाठी सर्व खेळाडूंचे अभिनंदन. त्याच सोबत देशाच्या खेळांची नीती निर्धारित करणाऱ्यांचे ही अभिनंदन.
बहुतेक दीड एक महिन्यापूर्वीची गोष्ट, एका जुन्या सहकारीचा फोन आला. हॅलो, देशभक्त कैसे हो( बहुतेक त्याला अंधभक्त म्हणायचे होते), मी पण काही कमी नाही लगेच त्याला उत्तर दिले, बोल रे टेबलस्पून, बऱ्याच दिवसांनी तुला आठवण आली, काय म्हणायचं आहे. अरे तुझ्या फेकूने नारा दिला आहे आपकी बार सौ पार. खूप लांबची फेकली आहे. ७० पेक्षा कमी मिळाले तर गोची होईल. विपक्ष हा मुद्दा उचलून धरणार आणि त्याचा निवडणुकीवर परिणाम होईल. तुला ही बरणाल वापरावे लागेल. मी उतरलो, जर प्रधानमंत्री ने असे म्हटले आहे तर नक्कीच 100 पार होतील. (लक्ष्य निर्धारित करून, योजना बनविणे आणि त्यासाठी सर्व लॉजिस्टि्स पुरविणे ही प्रधानमंत्रींची कार्य करण्याची पद्धत). किती तरी वेळ तो हसत राहिला आणि म्हणाला, देशभक्त जरा मागचे रेकॉर्ड तपासून बघ. पदक वाढले तरी जास्तीत जास्त दहा-पंधरा वाढतील 100 तर निश्चित होणार नाही. (आकड्यांची खेळण्याची सरकारी कर्मचाऱ्यांची सवय), पैज लाव. मी पैज लावत नाही, हे तुला माहित आहे. पण भेटल्यावर माझ्या तर्फे चाय पकौडे किंवा तुझ्या तर्फे लंच.
या वेळी पहिल्यांदा सोनी लिव्ह वर सर्व खेळ बघितले. दिवसभर टीव्ही समोर बसून, चहाचे घोट घेत खेळाडूंना प्रोत्साहन देणे सुरू केले. एक दिवस सौ. ने कंटाळून आयुष्यात प्रथमच विचारले, आजकाल लिहणे सोडून दिले आहे का? मी उतरलो १०० पूर्ण होऊ दे, मग ठरवेल काय लिहायचे ते. दिवसभराच्या भारतीय खेळाडूंच्या प्रदर्शनाची चीरफाड करणाऱ्या समीक्षकांना ही १०० पदक मिळतील याची खात्री नव्हती. माझे मन ही सांशक होते. पण विश्वास होता बाकी मंत्रालयाच्या टार्गेट प्रमाणे हे लक्ष्य ही निश्चित पूर्ण होईल. बाकी १०७ पदक मिळाले तरी सोनी लिव्हच्या समीक्षकांपाशी सरकारची तारीफ करण्यासाठी शब्द नव्हते. असो.
काल मित्राला फोन करून त्याला विचारले, कुठे सुजले असेल तर बरणाल घेऊन येऊ का? दोन चार शिव्या देत तो म्हणाला, मला माहित आहे, दिवसभर टीव्ही समोर बसून तू काळी जादू करत असणार, त्या शिवाय हे शक्य नाही. मी उतरलो, तुला माहित होते, तर पैज का लावली. मी लवकरच भेटायला येणार आहे लंच तैयार ठेव.
चला शंभरी पार झाली. आता १५० करायचे असेल तर तैराकी, जिमनॅस्टिक आणि इतर खेळांवर वर ही काम करण्याची गरज आहे. निवडणुकीत विपरीत घडले नाही तर २०३० पर्यंत हे लक्ष्य निश्चित पूर्ण होऊ शकते.
शेवटी, मी ऑलम्पिक चॅम्पियन आहे. मला ट्रायल देण्याची गरज नाही. मी सरकारला ब्लॅकमेल केले. एशियन गेम्सचे तिकीट पटकावले. पण गर्वाचे घर नेहमीच खाली होते. हे मात्र त्याला कळले नाही.
वाचने
28155
वाचनखूण
प्रतिक्रिया
73
In reply to गांधी नेहरूंची नावं घेतलीत. by अमरेंद्र बाहुबली
मी देशाच्या सर्वोच्च सुरक्षा
In reply to मी देशाच्या सर्वोच्च सुरक्षा by विवेकपटाईत
पुरावे असले म्हणून काय झालं??
In reply to पुरावे असले म्हणून काय झालं?? by अमरेंद्र बाहुबली
कोणते पुरावे? खाली
In reply to कोणते पुरावे? खाली by टीपीके
सुब्रम्हण्यम स्वामी ते
In reply to सुब्रम्हण्यम स्वामी ते by अमरेंद्र बाहुबली
सैन्य प्रमुख, सर्वोच्च
In reply to सैन्य प्रमुख, सर्वोच्च by टीपीके
म्हणजे इडी पारमूख, सीबीआय
In reply to म्हणजे इडी पारमूख, सीबीआय by अमरेंद्र बाहुबली
कशाला शब्दच्छल करून विषय
In reply to कशाला शब्दच्छल करून विषय by टीपीके
असो, सुब्रम्हण्यम स्वामी ते वेगवेगळ्या मिडीयाने सतत पुरावे दिलेत
In reply to असो, सुब्रम्हण्यम स्वामी ते वेगवेगळ्या मिडीयाने सतत पुरावे दिलेत by अमरेंद्र बाहुबली
जाऊ द्या. बहुतेक तुम्हीही
प्रतिसाद देणाऱ्या सर्वांचे
अजून एक बाजू
In reply to अजून एक बाजू by निनाद
आरती आता डोक्यात जायला लागलीय
In reply to आरती आता डोक्यात जायला लागलीय by अमरेंद्र बाहुबली
घाबरु नका ....
In reply to अजून एक बाजू by निनाद
ओक्के.
In reply to ओक्के. by सर टोबी
व्हॉटअबाउटरी
In reply to व्हॉटअबाउटरी by निनाद
ह्यात कसली आलीय व्हॉटअबाउटरी?
In reply to ह्यात कसली आलीय व्हॉटअबाउटरी? by सर टोबी
गालवानच्या चौक्यांवरचा ताबा
In reply to ओक्के. by सर टोबी
वंदे भारत साठी सामान्यांच्या
In reply to ओक्के. by सर टोबी
असल्या फेक निदेशांवर विश्वास
मोदींनी, भारत २०३६ chya
In reply to मोदींनी, भारत २०३६ chya by रात्रीचे चांदणे
सर्वाधिक बजेट पण शून्य पदके
In reply to सर्वाधिक बजेट पण शून्य पदके by स्वधर्म
ऐवढा पैसा गेला कुठे मग?? :)
In reply to सर्वाधिक बजेट पण शून्य पदके by स्वधर्म
पंजाब हरियाणा आणि