ताज्या घडामोडी - मे २०२३
१) आज क्रेमलिनवर ड्रोनमधून क्षेपणास्त्र डागल्याची बातमी आहे. त्या चित्रफितीतून क्रेमलिनचे काही नुकसान झाल्याचे दिसत नाही. पुतिनना मारण्यासाठी युक्रेनने ड्रोनमधून हे क्षेपणास्त्र सोडले असा रशियाचा दावा आहे. युक्रेनकडे कोणत्याही तंत्रज्ञानाला सुगावा लागू न देता थेट मॉस्कोपर्यंत पोहोचून क्रेमलिनच्या मध्यभागी कळसावर सोडता येईल असे ड्रोन असण्याची शक्यता अत्यल्प आहे. कदाचित रशियाने स्वत:च हे नाटक केले असावे व सूड घेण्यासाठी आता रशिया युक्रेनवर कदाचित अण्वस्त्रे सोडू शकेल.
२) कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीत मत देण्याचा दिनांक १० मे आहे. आतापर्यंत आलेल्या सर्व सर्वेक्षणांनी कॉंग्रेसला २२४ पैकी ११५+ व भाजपला ७० पेक्षा कमी जागांचा अंदाज दिलाय. कर्नाटकात प्रत्येक विधानसभा निवडणुकीत सत्तांतर होत असल्याने कॉंग्रेसच्या विजयाचे नवल नाही.
३) काल पवारांनी अचानक पक्षाध्यक्ष पद सोडण्याची पुडी सोडून खळबळ निर्माण केली. हे सर्व ठरवून केलेले नाटक आहे हे अगदी स्पष्ट आहे. चर्चेत राहण्यासाठी वादग्रस्त विधाने करणे, अचानक कोणत्या तरी महत्त्त्वाच्या व्यक्तींना भेटून संशयास्पद वातावरण निर्माण करणे, काहीतरी अनपेक्षित घोषणा करणे अश्या गोष्टींचा पवारांना छंद आहे. प्रत्यक्षात आयुष्यात त्यांनी कोणतेही पद स्वत:हून सोडलेले नाही व यावेळी सुद्धा तेच होणार आहे.
वर्गीकरण
प्रतिक्रिया
क्रेमलिनवर ड्रोनमधून क्षेपणास्त्र डागल्याची बातमी
द केरला स्टोरी: प्रौढ प्रमाणपत्र
सेन्सॉरचां धर्मद्रोहीपणा म्हणायचा
सिनेमाला प्रौढ प्रमाणपत्र देऊन
सिनेमाला प्रौढ प्रमाणपत्र देऊन अल्पवयीन मुलींना हा सिनेमा पाहण्यापासून वंचित केले आहेप्रौढ प्रमाणपत्र दिलेले पिक्चर्स अल्पवयीन मुलं मुली हटकून बघतात :) जास्तीतजास्त अल्पवयीन मुलींनी हा सिनेमा बघावा म्हणून नरेंद्र मोदींनी केलेली हि खेळी असेल. खेळी काय फक्त बारामतीचे काकाच करतात का :=) रच्याकने- मिपा पुन्हा सुरु झाले हे बेष्ट. आधीपेक्षा आता फास्ट वाटत आहे२०१९ च्या निवडणुकीपूर्वी एक
२०१९ च्या निवडणुकीपूर्वी एक
एवढे सगळे खेळाडू चौकशीची
खेळाडूंची मागणी
उशिरा आंदोलन केलं म्हणून
पी टी उषा च्या अध्यक्षा खाली
पटाईत काका
1. हरियाणाचे अधिकान्श पहलवान
जे जे भाजप विरोधी
गळे काढायची सवय!
प्रथमेश पाटील लिहितात
शाहीन बाग किसान आंदोलन
आंदोलक
ब्रिजभूषणचे ते खाते बदला.
बीजेपी जशी नेते आयात करणे तसे करणे
सध्या आंतरराष्ट्रीय घटनांमध्ये
षडयंत्र
मागच्या निवडणुकीतही आरोप होते की स्त्रीद्वेष्टा म्हणून.
केजरीवालांचा शीशमहाल
३) काल पवारांनी अचानक
३) काल पवारांनी अचानक पक्षाध्यक्ष पद सोडण्याची पुडी सोडून खळबळ निर्माण केली. हे सर्व ठरवून केलेले नाटक आहे हे अगदी स्पष्ट आहे. चर्चेत राहण्यासाठी वादग्रस्त विधाने करणे, अचानक कोणत्या तरी महत्त्त्वाच्या व्यक्तींना भेटून संशयास्पद वातावरण निर्माण करणे, काहीतरी अनपेक्षित घोषणा करणे अश्या गोष्टींचा पवारांना छंद आहे. प्रत्यक्षात आयुष्यात त्यांनी कोणतेही पद स्वत:हून सोडलेले नाही व यावेळी सुद्धा तेच होणार आहे.या धाग्याच्या गाभ्यात लिहिल्याप्रमाणेच तंतोतंत घडले आहे. पक्षाध्यक्षपद न सोडण्याचा निर्णय पवारांनी जाहीर केला आहे.छंद. सनसनाटी कृतींचा.
अजित पवारांची तथाकथित नाराजी
चाचपणी कॉंग्रेसची कर्नाटकात.
केवळ "जंबिया मधाचा" म्हणून नव्हे......
प्रदीप कुरुलकर..
मागे गुजरात दंगलीबाबतची एक
लायकी ?
BBC ची डॉक्युमेंट्री १००%
राजकारणी लोकांसारखे
तुम्ही राऊत सारखा वाचाळपणा न
बीबीसीची डोक्यूमेंटरी
दिल्लीतील शेतकरी आंदोलन -
आणि आता ओवेसी...
राष्ट्रीय नेत्यांच्या शर्यतीत
कर्नाटक विधानसभा निवडणुक
उत्तम विश्लेषण!
मागील वर्षभर किरीट सोमय्यांनी
बाकी माहिती नाही.
परंतु अनिल परबांचे बनाव
परंतु अनिल परबांचे बनाव आरोपपत्रात नसण्याचे कारण त्यांच्याविरुद्ध कार्यवाही करता येऊ शकेल असा सज्जड पुरावा ( actionable evidence) नाही हे आहे.हे कोठे लिहून आलंय का? साई रीसॉर्ट प्रकरणात मनी लॉंडरिंग सुद्धा आहे असे आरोपपत्रात लिहिलंय. मग रीसॉर्ट मालकाचे नाव आरोपपत्रात का नाही? हातोडा घेऊन माध्यमांच्या गराड्यात दापोलीला जाणारे किरीट सोमय्या खोटे आरोप करीत होते की परबांना भाजपत आणण्यासाठी ही सवलत दिली आहे? संजय राठोड, राणे कुटुंबिय, ठाकरे कुटुंबिय, पवनराजे निंबाळकर खून प्रकरणातील पद्मसिंह पाटील, परमार आत्महत्या किंवा कुरमुसे आणि इतर अनेक मारहाण प्रकरणातील आव्हाड, विखे कुटुंबिय, भावना गवळी, प्रताप सरनाईक, यशवंत जाधव, पवार कुटुंबिय, पाचपुते . . . अश्या सर्व प्रकरणातील संशयितांना भाजपच्या राजवटीत क्लिन चिट तरी मिळते किंवा आरोपपत्रात नाव नसते व ते मोकाट असतात. भ्रष्टांवर, गु़ंडांवर निदान भाजपच्या राजवटीत तरी कारवाई होईल या आशेवर भोळी जनता आहे. परंतु उठांनी वर्णन केल्याप्रमाणे महाराष्ट्राला अत्यंत फडतूस गृहमंत्री मिळालाय हे कटु सत्य आहे. मविआ राजवटीत निर्दोषांवर कारवाई होत होती तर या राजवटीत सर्व भ्रष्ट, गुन्हेगार सरकारी संरक्षणामुळे मोकाट आहेत.कर्नाटकात हार नक्की....?
दिलीपजी बजरंग दलाने कोणतेही
कर्नाटकाला प्रगतीच्या दिशेने
काल पाकिस्तानात इम्रान खान ला
अहवाल
यु ट्युब वर Salvatore Babones
धन्यवाद