।।गंगास्मरण।। ( अर्थात राम तेरी गंगा मैली)

दमामि जे न देखे रवी...
प्रेरणा तू उर्वशी तू मर्यादा , गीता रिता ज्युली शांती तुझीच सारी अनंत रूपे, यास्मिन किंवा मंदाकिनी ती अग्निरथी तू दुग्धदायिनी, तुलाच नमितो कपूर राजीव, हरहर गंगे तुलाच स्मरती "बॅाली"वुडचे भक्त चिरंजीव स्नानार्थं जलपातगामिनी तुझ्या पल्लुचे कडे निसरडे…. कितीक आले गेले भुलले तुझ्या दर्शने शांत गळाले प्रणयसंगम तूनळी रंजन तिथेच फिरते चक्र निरंतन विशालसुंदर आम्र निरंतर तिथे विरावे माझे अंतर प्रणयसलिला मुक्ता कांता ये वेगे, जा घेऊन मजला मम तीर्थाचा तुला दिलासा, जीवास थकल्या होई विसावा तू उर्वशी तू मर्यादा........... अज्ञानी बालकांसाठी संदर्भ - उर्वशी -प्यार करके देखो मर्यादा - देशवासी गीता -लड़ाई रिता - आखरी बाज़ी ज्युली - जिते है शान से शांती - मेरा साथी तुनळी - युट्युब
वर्गीकरण
लेखनविषय:
काव्यरस

54 टिप्पण्या 11,623 दृश्ये

Comments

मांत्रिक नवीन

दमामि तुमची विडंबन स्टाईल आवडते. कुठेही मूळ रचना किंवा लेखक/कवी/कवयित्री यांच्यावर रोख न धरता एक स्वतंत्र कलाकृती निर्माण करता. तुमच्या विडंबनात मूळ रचना व रचनाकार यांचा कुठेही अपमान, चेष्टा, थट्टा न करता वेगळाच विषय विडंबीत होऊन पुढे येतो. हे देखील आवडलं. बाॅलीवूड नायिकांच्यावर रोख आहे विडंबनाचा.

विनोद१८ नवीन

माई मोड ऑन. अरे दमाम्या चावट कुठचा, नुसतीच कविता कसली देतोस, कवितेबरोबरच तिची तुनळीवरची लिंक देखील द्यायची होतीस म्हणजे मग त्या कवितेचा अधिक आस्वाद घेता आला असता. असे आमच्या ह्यांना वाटते. माई मोड ऑफ.

चांदणे संदीप नवीन

अहो गंगेला (म्हणजे मूळ कवितेला) जरा दम तरी घेऊ द्यायचा ना दमामि!

प्रचेतस नवीन

खी खी खी कसं काय सुचतं राव तुम्हाला?

ज्ञानोबाचे पैजार नवीन

हे गंगा स्त्रोत्र सुध्दा भारी आहे. बर्याच दिवसात या गंगेचा दर्शन झाला नाही.(बहुतेक तेजाब मध्ये शेवटचे) पैजारबुवा,

पैसा नवीन

मला वाटलं, मोदींच्या गंगा स्वच्छता अभियानाबद्दल लिहिताय की काय! ;)

पगला गजोधर नवीन

.... तुझ्या दर्शने शांत गळाले
लेखकाने कृपया संधर्भासहित स्पष्टीकरण द्यावे, की त्याला इथे नक्की काय म्हणायचं ?

प्यारे१ नवीन

In reply to by खटपट्या

राज कपूर आणि धबधबा: एक ओलेता आढावा असा एक लेख येऊ द्या. त्यात 12वा खेळाडू म्हणून किशन कन्हैय्या, 13 वा खेळाडू म्हणून टारझन असे चित्रपट जोडावेत. महाराष्ट्र दुष्काळात होरपळत असताना .... असो!

दमामि नवीन

In reply to by बबन ताम्बे

राज कपूर आणि धबधबा फक्त दोन ओळीत?? छे छे अहो त्यावर जितके लिहू तितके थोडे, अख्खी रात्र अपुरी पडेल.

योगी९०० नवीन

सुरेख..!! जीवास थकल्या होई विसावा येथे विसावा चा अर्थ नक्की काय आहे? बाकी मीटर मध्ये बसवायचा प्रयत्न केला. "आओ बच्चो तुम्हे सिखायें" च्या चालीत चांगले वाटतेय..!!

दमामि नवीन

अरे हो खरेच की, धन्यवाद! विसावा चे इथे अनेक अर्थ होऊ शकतात, त्यातला एक म्हणजे," तेवढीच एक शांत करणारी गोष्ट"

बॅटमॅन नवीन

अग्निरथी तू दुग्धदायिनी, तुझ्या दर्शने शांत गळाले प्रणयसंगम तूनळी रंजन विशालसुंदर आम्र निरंतर
_/\_ फक्त ते तिसर्‍या लायनीशी असहमत आहे. यासंबंधीचे परिशीलन तूनळीवर कुणी करत असेल तर त्याला 'क्ष' कुळाची माहितीच नसावी असे वाटते. =))

प्यारे१ नवीन

In reply to by बॅटमॅन

व्यनि करा.... दमामिंना. बसू दे सांस्कृतिक धक्के. कदाचित त्यापुढचं काही ज्ञानामृत तुलाच पाजून आडवा करेल हे (हा किंवा ही म्हटलेलं नाही) दमामि बघ ब्वा!

अत्रुप्त आत्मा नवीन

In reply to by बॅटमॅन

@प्रणयसंगम अ'क्ष'त रंजन>> :-D या मेल्या खाटुकाला ना, सरळ लटकवून ठेवले पाहिजे,ते ही दिवसा!!! :-D