Skip to main content

झोपेचे अनेक प्रकार

गुरुवार, 05/02/2009 या दिवशी प्रकाशित केले.
झोपेचे अनेक प्रकार आहेत... १ झोपणे.. २ डोळा लागणे. ३ ढाराढुर झोपणे. ४ वामकुक्षि ५ अंमळ पडणे. ६ अर्धवट डोळा लागणे. ७ पसरणे. ८ गादित लोळणे. ९ साखर झोप. १० बेंगी झोपेचा एक हा प्रकार आहे.. ज्या मधे माणसाला दिवसभर झोपावेसे वाटते. आपण ह्या यादित काहि भर टाकु शकता का? ___________________________________________________

वाचने 7222
प्रतिक्रिया 24

प्रतिक्रिया

११. मीटिंगमध्ये झोपणे १२. लेक्चरमध्ये झोपणे १३. बसल्याबसल्या झोपणे १४. उभ्याउभ्या झोपणे ??? (झोपाळू)बेसनलाडू

कुणाबरोबर झोपणे ! ;) आवडीचा प्रकार

काम करता करता झोप लागणे.. (झोपाळू) पुण्याचे पेशवे एरवी सगळे कागद सारखेच. फक्त कागदाला अहंकार चिकटला की त्याचे सर्टीफिकेट होते. Since 1984

झोपेचे सोंग घेणे! (सोंगाड्या) सुनील Doing what you like is freedom. Liking what you do is happiness.

कायमचे झोपणे (आता णाही येणे जाणे) टारू

काही धागे इतके जिवंत असतात की ते वाचता - वाचता झोपणे !! :-) बैलोबा चायनीजकर !!! माणसात आणी गाढवात फरक काय ? माणुस गाढव पणा करतो,गाढव कधीच माणुस पणा करत नाही..

डुलक्या काढणे.... पेंगणे / पेंगा मारणे... मेल्यागत झोपणे...

लोकल मध्ये वरच्या कडीला धरून (उभ्याने) झोपणे खराटा (येथे उत्तम काथ्या बारीक कुटून मिळेल)

माझ्या आजीच्या भाषेत मी जे काही झोपतो ते: उलथणे!!!! :) (मी झोपलो आहे हे माझी आजी कधीही सरळ सांगत नाही. उत्तर एकच: 'उलथलाय बघ तिकडे बेडरुममध्ये/सोफ्यावर्/डायनिंगटेबलाशी/खुर्चीत्/जाजमावर्/बाल्कनीत.........) ::::हल्ली चालु असलेल्या मराठी-आंतरजालीय-टोळीयुध्दाचा आपण एक भाग नाही आहात? काय सांगता? स्वतःला कर्कवृत्ती मराठी माणुस कसे काय म्हणवता? ::::

झोपेचे इतके प्रकार असतात हे मला माहीतच नव्हतं. मला आत्तापर्यण्त एकच प्रकार माहीती होता. आमचे तिर्थरुप त्याला 'गाढवासारखे लोळणे 'वगेरे म्हणतात. कित्ती झोपा वाया घालवल्या. :''( सुक्या (बोंबील) मु. पो. डोंबलेवाडी ( आमच्या गावात पोस्ट हापीस नाय. लिवायचं म्हुन लिवलं.)

आडवे रहाणे लवंड्णे निजणे टांगा वर करुन झोपणे. Mandrake- at and post : janadu.

झोपेचा हा जागर डोळे उघडणारा आहे. अजून एक झोपेचा प्रकार म्हणजे अघोरी (प्रचंड घोरत) झोपणे.... या प्रकारात फक्त घोरणारा माणूसच झोपू शकतो आजूबाजूच्यांना झोप लागणे केवळ अशक्य. घोरण्यावरून या ओळी आठवल्या- (कवीचे नाव माहीत नाही, क्षमस्व.) वृत्तः शार्दूलविक्रीडित आजा घोरतसे तसाच मुलगा, ती सूनही घोरते नातू आणि तशीच नात शयनी, घुर्घूर घुंकारिते झोपेचे मम जाहले खवटसे, त्या रात्रिला खोबरे आले मात्र हसू मला गवसले, घोरी घराणे खरे दुसरा एक प्रकार म्हणजे गाढवझोप (गाढ तर आहेच)... इथे झोपणार्‍याच्या आजूबाजूला पंचक्रोशीत दुसरे कोणीही झोपू किंवा बसूही शकत नाही, कारण झोपणारा हा झोपेत वर्तुळाकार, लंब आणि अर्ध वर्तुळाकार, रेषीय या सर्व गतींची प्रात्यक्षिकं करत असतो. तिसरा एक प्रकार म्हणजे ज्यात झोपणारा आंथरूणाचे पांघरूण करतो आणि पांघरुणाचे आंथरुण करतो. आता पुरे करतो नाहीतर तुम्ही वाचता वाचताच झोपाल.. :) -झेल्या थांबला असाल तर चालायला लागा, चालत असाल तर पळायला लागा, पळत असाल तर थांबा.

In reply to by झेल्या

काय राव ,तु तर ग्रेटच आहेस !!! =)) बैलोबा चायनीजकर !!! माणसात आणी गाढवात फरक काय ? माणुस गाढव पणा करतो,गाढव कधीच माणुस पणा करत नाही..

पहुडणे.... हि राहिलच... तसेच.. कुंभकर्ण झोप..

(|: आताच झोपेतुन उठलो आहे... @) *******
शब्दांच्या पलिकडे सुध्दा जग असतं, काही गोष्टी नजरेने बोलल्या जातात ! फक्त होकार च नाही तर, प्रेमाला नकारांची सुध्दा झालर असते !

पनिर ह्या चर्चेवरचा प्रतिसाद इथे देत आहे. पनिर करण्याची रीतः १. फ्रिजमधले दुध बाहेर काढून ठेवा. २. मग मिपावर बेंबीचा उपयोग काय ह्यासारखे किमान ४/५ काथ्याकूट टाका. ३. मग फोटोशॉपची जादू ह्या सदराखाली सिंडी क्रॉफर्डला नऊवारी साडी, नथ आणि इतर अलंकार चढवा. ४. आता येऊन दुधाकडे बघा. नासले असेल तर ठीक अन्यथा स्टेप नं. २ आणि ३ रिपीट करा. नासलेले दुध हा पनीर बनविण्यासाठीचा कच्चा माल आहे. पुढील स्टेप्स जाणकार लोक सांगतील. Life is what happens to you while you are busy making other plans. -- John Lennon

हाडं अंथरणे... म्हणजे झोपणे...

ल् वंड्णे

उताणे पडणे. पालथे झोपणे. पायावर पाय टाकुन झोपणे. (सोताहा च्या)