आजच्या मटा मधिल एक हसु आणनारी बातमी
भ्रष्टाचार कळवा... दोन लाख मिळवा!
टेबलाखालचे' व्यवहार करणारे सरकारी अधिकारी व कर्मचारी यांच्या अवैध मालमत्तेची माहिती कळवा आणि दोन लाख रुपये मिळवा, अशी घोषणा राज्य सरकारने केली असून मालमत्ता जितकी अधिक, तितके बक्षीसही वाढत जाणार आहे!
सरकारी व निमसरकारी अधिकारी, कर्मचारी व लोकसेवक यांच्या अवैध मालमत्तेची खबर देणाऱ्यांना १० हजार ते दोन लाख रुपयांपर्यंत बक्षीस देण्यात येईल. खबऱ्याने २५ लाखांपर्यंतच्या अवैध मालमत्तेची माहिती अॅन्टी करप्शन विभागाकडे दिल्यास त्याला १० हजार रुपयांचे बक्षीस मिळेल. २५ लाख ते ५० लाख रुपयांपर्यंतची मालमत्ता कळविणाऱ्या खबऱ्यास २५ हजार, तर एक कोटी रुपयांपर्यंतच्या मालमत्तेची खबर देणाऱ्यास ५० हजार रुपयांचे इनाम दिले जाईल. एक कोटी ते पाच कोटींची मालमत्ता असेल तर खबऱ्यास एक लाख रुपये मिळतील. पाच कोटींपेक्षा जास्त मालमत्तेची माहिती देणाऱ्या खबऱ्यास दोन लाखांचे इनाम मिळेल.
अवैध मालमत्तेची माहिती देणाऱ्या खबऱ्यांना त्याबाबत गोपनीयता बाळगावी लागेल. माहिती देणाऱ्या खबऱ्याच्या नावाबाबत गुप्तता बाळगली जाईल व त्याला बक्षीसही गोपनीयता बाळगूनच दिले जाईल, याची हमी सरकारने दिली आहे. या माहितीच्या आधारे संबंधित कर्मचारी-अधिकाऱ्यावर कोर्टात आरोपपत्र दाखल करण्यात येईल, असे सांगण्यात आले.
अवांतर माझ्या कडुन लिंक इन्सर्ट होत नसल्यामुळे ईथे हे लेखन पेस्ट करावे लागले
बहुगुणींच्या सांगण्यावरून ही लिंक इथे देत आहे
म. टा. मधील बातमी
वाचने
3269
प्रतिक्रिया
7
मिसळपाव
प्रतिक्रिया
टाळ्या !!!
भ्रष्टाचा
वा वा हे मात्र
ह्यामुळे
सरकारचे डोके ठिकाणावर आहे का??
विरोध
सरकारी योजना आहे ... असे होनारच . .