Skip to main content

व्वा २००!!!

लेखक कोदरकर यांनी बुधवार, 24/02/2010 18:42 या दिवशी प्रकाशित केले.
सचिन तेंडुलकर च्या २०० धावांबद्दल हार्दिक अभिनंदन!!! सईद चा विक्रम तोड्ल्या बद्द्ल अत्यंत आभार.......

वाचने 6905
प्रतिक्रिया 34

प्रतिक्रिया

शब्द नाही आनंद व्यक्त करायला.... हि खेळी प्रत्यक्ष न बघता आली याचे दु:ख आहे ( पण आज रात्री हायलाईट्स आवर्जुन बघणार) सचीनच्या १८० धावा झाल्या तेव्हा पासुन आम्ही ऑफीस मधे फोन वर एफ एम वर कॉमेंट्री एकत होतो.... ब्राव्हो सचीन......... ---(सचीनप्रेमी)नि३.

शब्द नाही आनंद व्यक्त करायला.... हि खेळी प्रत्यक्ष न बघता आली याचे दु:ख आहे ( पण आज रात्री हायलाईट्स आवर्जुन बघणार) सचीनच्या १८० धावा झाल्या तेव्हा पासुन आम्ही ऑफीस मधे फोन वर एफ एम वर कॉमेंट्री एकत होतो.... ब्राव्हो सचीन......... ---(सचीनप्रेमी)नि३.

हार्दिक अभिनंदन!!! - महेशा

सचिन हा एक दैवी चमत्कार आहे. मी आज १५० ते २०० च्या दरम्यानची खेळी पाहिली व "डोळं निवलं"! ------------------------ सुधीर काळे (कृपया वाचा: http://tinyurl.com/ybwvk7j)

या पृथ्वीतलावर एकदिवशीय आंतरराष्ट्रीय सामन्यांत दुहेरी शतक काढणारी सचिन ही एकुलती एक व्यक्ती आहे! सुधीर काळे ------------------------ सुधीर काळे (कृपया वाचा: http://tinyurl.com/ybwvk7j)

In reply to by सुधीर काळे

आपले "या पृथ्वीतलावर एकदिवशीय आंतरराष्ट्रीय सामन्यांत दुहेरी शतक काढणारी सचिन ही एकुलती एक व्यक्ती आहे" हे वाक्य तांत्रिकदृष्ट्या बरोबर नाही. ऑस्ट्रेलियाच्या बलिंडा क्लार्कने डेन्मार्कविरुध्द्द एकदिवसीय सामन्यात नाबाद २२९ धावा काढल्या आहेत आणि हा विक्रम आहे. http://stats.cricinfo.com/ci/content/records/284260.html

In reply to by अमेरिकन त्रिशंकू

ए अरे .. गप्प!! च्यायला बायकांच्या कुस्त्या-क्रिकेट बघतो साला.... का बघतो माहीत आहे आम्हाला...

In reply to by बट्ट्याबोळ

याच लॉजिकने तुम्ही पुरुषांचे सामने का बघता ते कळले.

In reply to by अमेरिकन त्रिशंकू

=)) =)) =)) =)) आरारारारा =)) =)) =)) =)) =)) =))

In reply to by टारझन

=)) =)) =)) भयानक हाणलाय... बिपिन कार्यकर्ते

In reply to by अमेरिकन त्रिशंकू

"पुरूष" म्हणायला हवे होते असे प्रथमदर्शनी दिसते! चूक निदर्शनास आणून दिल्याबद्दल धन्यवाद. पण आज कॉमेंटेटरने First "Double Centurian" on this planet हे शब्द वापरले होते व त्या आधीचा विक्रम १९६ असेही दाखविले होते. त्यामूळे ही चूक झाली. ऑस्ट्रेलिया वि. डेन्मार्क हा सामना First Class Cricket मध्ये गणला जातो कां हे पाहीन उद्या परवा! कदाचित डेन्मार्क अद्याप First Class Cricket संघांत गणला जात नसेल? ------------------------ सुधीर काळे (कृपया वाचा: http://tinyurl.com/ybwvk7j)

In reply to by सुधीर काळे

>>> कदाचित डेन्मार्क अद्याप First Class Cricket संघांत गणला जात नसेल?>>> १९९८ च्या विश्वचषकाचा सामना होता तो आपल्या एमआयजी ग्राउंडवर झालेला... त्या सामन्यात माझ्या मते ४१२/३ केले होते ऑस्ट्रेलियाने. २००६ साली ऑस्ट्रेलियाने द. आफ्रिकेविरुद्ध ४३४ धावा करेपर्यंत आयसीसी मान्यताप्राप्त एकदिवसीय सामन्यांमधे सर्वाधिक धावांचा हा विक्रमच होता. आणि बेलिंडाचा विक्रम अर्थातच अबाधित आहे अजून! आणखी एका गोष्टीसाठी तो सामना लक्षात राहिला होता, तो यासाठी की प्रत्युत्तरात डेन्मार्कच्या एकाही खेळाडूला दुहेरी धावसंख्या काढता आली नव्हती!! -- मेघवेडा. भय इथले संपत नाही, मज तुझी आठवण येते मी संध्याकाळी गातो, तू मला शिकवीली गीते..!

In reply to by सुधीर काळे

आज पुन्हा एकदा मॅच पाहिली.. त्यात एक गोष्ट लक्षात आली.. रवी शास्त्रीने "फर्स्ट 'मॅन' ऑन द प्लॅनेट टू रीच द २०० रन्स माईलस्टोन" असा उल्लेख केलेला आहे जो अगदी बरोबर आहे! कितीही वेळा पाहिली तरी मन भरू नये अशी मॅच आहे ही त्यामुळे पारायणं चालली आहेत!! -- क्रिकेटवेडा! भय इथले संपत नाही, मज तुझी आठवण येते मी संध्याकाळी गातो, तू मला शिकवीली गीते..!

झालेत बहु, होतील बहु....परन्तु या सम हा !!!

काही दिग्गजांनी सचिन बद्दल काढलेले उद्गार... (forwarded email मधून साभार) अँडी फ्लॉवरः जगात दोनच प्रकारचे फलंदाज आहेत. एक सचिन आणी दुसरे बाकीचे... नवज्योतसिंग सिद्धू: India में आप प्राईममिनीस्टर को एक बार कट्घरे में खडे कर सकते है पर सचिन तेंडुलकर पर उंगली नही उठा सकते.. हेडनः I have seen god, he bats at no. 4 for india. मार्क टेलरः आम्ही India नावाच्या टिम कडुन हरलो नाही... आम्ही सचिन नावाच्या माणसाकडुन हरलो... यासीर हमीदः "Sometimes you get so engrossed in watching batsmen like Sachin Tendulkar that you lose focus on your job." बीबीसी: Beneath the helmet, under that unruly curly hair, inside the cranium, there is something we don't know, something beyond scientific measure. Something that allows him to soar, to roam a territory of sport that, forget us, even those who are gifted enough to play alongside him cannot even fathom. When he goes out to bat, people switch on their TV sets and switch off their lives"

आता मी डोळे मिटायला मोकळा झालो !!

In reply to by शाहरुख

चला रे आणा तिरडी .. ए तु बांबु आण रे .. ए काथ्या कूठाय .. चला कामं करा पटापट :) !! - टारझन पोचवे

शाहरुखभाईला +१ :-) टार्‍या.... तुला दोन तिरड्यांची तयारी करायला हरकत नाही . ;-) सस्नेह विशाल ************************************************************* आम्ही इथेही पडीक असतो "ऐसी अक्षरे मेळविन!"

In reply to by विशाल कुलकर्णी

मेक इट थ्री टार्‍या ! (कै.) जे पी

In reply to by विशाल कुलकर्णी

+१ .. टार्‍याभाऊ कॉन्ट्रॅक्टर.. मेक इट फोर! -- (कालच खपलेला) मेघवेडा. भय इथले संपत नाही, मज तुझी आठवण येते मी संध्याकाळी गातो, तू मला शिकवीली गीते..!

२४ फेब्रुवारी! भारतीयांच्या मनात ही तारिख कायम लक्षात रहाणार. यापुर्वी सचिन आणि विनोद कांबळीने ६६४ रन्सच्या भागीदारीचा विक्रम २४ फेब्रुवारीलाच केला होता. १९८८ साली. आणि काल २४ फ़ेब्रुवारी २०१० रोजी आपल्या लाडक्या सच्याने आणखी एक इतिहास रचला. विक्रमादित्या त्रिवार अभिनंदन ! सस्नेह विशाल ************************************************************* आम्ही इथेही पडीक असतो "ऐसी अक्षरे मेळविन!"

सचिन त्याच्या विरोधकांना अशाच पद्धतीने गप्प-गार करतो !!! :) मदनबाण..... जितक्या %नी महागाई वाढली, तितक्या %नी तुमचा पगार तरी कधी वाढला होता का ? http://i740.photobucket.com/albums/xx46/Madanban/Mix/ur_salary.gif

बाकी काय तो हाच एक विक्रम राहिला होता तो सुद्धा पूर्ण झाला. क्रिक्केट च्या या बादशहाचे हार्दिक अभिनंदन.... आणि लवकरच शतकांचे शतक पूर्ण होवो ही सदीच्छा....... "मिळेल तितकं घेत रहा, जमेल तितकं देत रहा दिलं घेतलं सरेल तेव्हा.. पुन्हा मागून घेत रहा.."

आपला सचिन .. एक मराठी माणूस ..! ::::::::::::: सचिन रमेश तेंडूलकर ::::::::::::::: महाराष्ट्राचा मुकुटमणी .. ! मराठ्यांच्या शिरपेचातील तुरा ..!! अखंड हिंदुस्तानचा गर्व ... क्रिकेटचा देव..!! क्रिकेट पंढरीचा विठ्ठल ..!!! क्रिकेटच्या रणभूमीवरील एकमेव मर्र्हाठी मावळा...!!

खरे तर आपण सगळ्यानी देवचे आभार मानायला हवे की.. सचिन तेंडुलकर ला भारतामधे जन्म दिल्या बद्दल....

सामना बघताना धन्य धन्य झाले.