Skip to main content

हसरा चंद्र

लेखक पांथस्थ यांनी सोमवार, 01/12/2008 19:24 या दिवशी प्रकाशित केले.
ऑफिस मधुन घरी येतांना इमारतीबाहेर काही मंडळी कुतुहलाने आकाशाकडे बघतांना दिसली. काय म्हणुन बघावे ते हि हसरी मुद्रा आकाशात झळकत होती.... हे काय आहे याचा तज्ञ मंडळींनी खुलासा करावा!

वाचने 5640
प्रतिक्रिया 20

प्रतिक्रिया

हे दोन ग्रह शुक्र आणि गुरु आहेत. आजच्याच दै. सकाळ मध्ये याबद्दल आले आहे. फोटो छान काढला आहेस.

फोटो मस्त आलाय... मदनबाण..... "Its God's Responsibility To Forgive The Terrorist Organizations It's Our Responsibility To Arrange The Meeting Between Them & God." - Indian Armed Forces -

आज संध्याकाळी साडेसात आठाच्या सुमारास मी पण पाहिला रे हा हसरा चंद्र! क्लासच दिसत होता..! :) पांथस्था, तू दिलेला फोटूपण सुरेखच आहे..! जियो..! आपला, (ग्रहतारे प्रेमी) तात्या.

कसा काय इतका मस्त फोटु काढलात हो!.. मी बोंबाईलच्या क्यामेरात ट्राय केला.. पण तो फोटो माझ्याइतकाच काळा आलाय :( ;) -(गोंधळलेला) ऋषिकेश

In reply to by ऋषिकेश

ऋषिकेशा अरे माझ्यापण मोबझ्यामधून काढलेला फोटू काळा आला. नाही म्हणायला ३ पांढरे ठिपके जरुर आले. :) मी इकडे बंगळूरात नशिबवान ठरलो... हे विहंगम दृष्य पहावयास मिळाले... पुण्यात संध्याकाळी ढगांनी खूप दाटी केली होती, त्यामुळे पुण्यातील हौशी या सुंदर दृष्याला मुकले असावेत असा कयास आहे. अशी सुंदर युती ती ही तेजस्वितेच्या दृष्टीने आकाशातील अतिठळक तीन ग्रहांची (चंद्र हा उपग्रह) बहुतेक आयुष्यात एखाद्याच दिवशी दिसते.... तशी चंद्राच्या खालोखाल शुक्राची तेजस्विता आकाशात अद्वितिय आहे. गुरुशी देखील तेजस्वितेच्या बाबतीत केवळ व्याधाचा तारा टक्कर देतो. पण मस्त मजा आली काल. आकाशातील सुंदर नजारा दिसला.... (खगोलप्रेमी) सागर

In reply to by सागर

आमच्या जी.एम.आर.टी.तही ढगांमुळे काही दिसलं नाही, पण वीजांचा कडकडाटही मस्तच होता. पण त्याचे फोटू काढण्यापेक्षा मी त्या नुसतं बघणंच पसंत केलं.

In reply to by ३_१४ विक्षिप्त अदिती

मी पण नुसतं पाहिलं, घरी येण्यासाठी प्रवासात असताना. युती वगैरे मला नंतर कळालं. शिवाय इथे एक्झॅक्ट हसरा चेहेरा दिसला नाही. ते कदाचित वेगळ्या ठिकाणी असल्याने झालं असेल.

आकाशातील या सुरेख हास्याला डबल कंजंक्शन असे म्हणतात.. नासाचे चित्र इथे पाहा.. आज संध्याकाळी आकाशात हे दृष्य पाहताना मनाला खरोखरच खूप आनंद झाला! अगदी निखळ आनंद झाला..! आपला, (आकाशवेडा) तात्या.

हे असे दृश्य मी पहिल्यांदाच बघत आहे! काल संध्याकाळी मी हे दोन गोल चमकताना पाहिले त्यातला एक गुरु आहे हे समजले पण दुसरा तारा वाटला तो शुक्र होता आणि हे डबल कंजंक्षन होते हे पहिल्यांदाच समजले!! मस्तच. चतुरंग

मस्त आला आहे फोटो. मी पण हे अनोखे दृश्य काल पाहिले हे दृश्य पाहून माझ्या मनात विचार आला की या तार्‍यांच्या समुहातून जो चेहरा तयार होत आहे तो जणू सृष्टी निर्माता आहे आणी या या भुतलावरील माणसाच्या धडपडीचे हसुन कौतुक करत आहे. तुम्हाला काय अर्थ अभिप्रेत होतो या अनोख्या दृश्यातुन ? आज पण हे दृश्य दिसणार आहे असे वाचले. पण आज चंद्र दोन तार्‍यांच्या वर असणार आहे असे म्हणतात. ------------------------------------------------- भविष्याच्या अंतरंगात डोकावण्यासाठी इथे टिचकी मारा

हसरा फोटू मस्तच आला :)

सुंदर! :) मुमुक्षु

हेहे क्युट आलाय फोटो! मी ही काल पाहीले आकाशात.. जस्ट हसू आलं पाहून.. पण हसरा चंद्र वगैरे डोक्यात नाही आलं! बायदवे, आज मी रडका चंद्र पाहीला.. फोटोही काढला आहे. चांगला आला असल्यास चिकटवीन इथे. http://bhagyashreee.blogspot.com/

छान आला आहे रे फोटो :) - संताजी धनाजी

अरे वा.. छान आहे फोटो.. काल पेपरात वाचले होते..पण आकाशात पाहिलेच नाही.. (की आमच्या येथे ढगाळ असल्याने दिसलेच नाही?) इकडुन म्हणे शुक्रचे पिधान दिसणार आहे..म्हणजे शुक्र चंद्राच्या मागुन जाणार आहे... -- लिखाळ.