Skip to main content

श्रीदिपलक्ष्मी दिवाळी २०१०

लेखक सरपंच यांनी शनिवार, 04/12/2010 19:34 या दिवशी प्रकाशित केले.
नमस्कार, श्री दिपलक्ष्मी दिवाळी अंकाची आंतरजालावरील आवृत्ती मिसळपाववरून सर्वप्रथम उपलब्ध करून देताना मिसळपाव परिवाराला आनंद होतो आहे. या अंकाची मृद्रीत आवृत्ती मराठी साहित्य जगतात प्रसिध्दच आहे मात्र आता हा अंक सर्वत्र पोहोचायला सहज होईल. खाली दिलेल्या दूव्यावर टिचकी मारून हा अंक उतरवून (डाऊनलोड) घेता येईल. श्री रायकरांचे आंतरजालविश्वात स्वागत आणि अश्या स्तुत्य उपक्रमासाठी अभिनंदन ! - मिसळपाव परिवार.

वाचने 9784
प्रतिक्रिया 21

प्रतिक्रिया

अभिनंदन. आजच उतरवून घेतला आहे, वाचून प्रतिक्रिया देईन. त्यात काळे काकांचा लेख बघून आनंद झाला.

In reply to by गांधीवादी

जरूर प्रतिक्रिया द्या. त्यातला तिसरा भाग 'मिसळपाव'करांना पूर्णपणे नवा आहे.

उतरवायला गेलो तर दर वेळी Firefox आणि Internet Explorer hang झाला. करण माहीत नाहीं.

अंक छान आहे! रामदासांची (अर्धीच का होईना) पण कथा वाचताना बरे वाटले. तसेच प्रकाश अकोलकरांचा लेखदेखिल मस्त! अवांतर - उजवीकडे अंकाच्या मुखपृष्ठाचा फोटो पाहताना क्षणभर वाटून गेले, "आजची बायडी" हे सदर पुन्हा सुरू झाले की काय!

उतरवायला गेलो तर दर वेळी Firefox आणि Internet Explorer hang झाला. करण माहीत नाहीं. हो न.मला पण हाच अनुभव आला....... मुखप्रुष्ट मस्त..मल प्रुष्ट दिसत नसल्याने काय लिहिणार?

अखेर जमलं. दिवाळी अंक अखेर ’उतरला’ पण ऑफीसच्या संगणकावर! आता मी माझ्या फ्लॅश ड्राइव्हवर घेतो आणि घरच्या संगणकावर चढवतो!

In reply to by अवलिया

छ्या ! येवढा चांगला अंक पण मुखपृष्टावर बायडी आता एक तुम्ही वेगळ्या रस्त्याने जाणार असाल म्हणून काय झालं ? बाकी पब्लिकचं काय?

दीपलक्ष्मीसारखा जवळपास गेली ५० वर्षे नियमीत प्रकाशित होणारा दिवाळीअंक डिजिटल स्वरुपामध्ये मिपाच्या अंगणी आला ह्याचा आनंद वाटतो. मला वाटतं, मुद्रितस्वरुपात असलेल्या मराठी दिवाळीअंकाने संकेतस्थळावर प्रकाशित होणं, ही पहिलीच वेळ असावी. (चु.भू.दे.घे.). दीपलक्ष्मीसारख्या जुनी परंपरा असलेल्या मोठ्या दिवाळी अंकाने अशा प्रवेशाकरता मिसळपाव निवडावे आणि त्या मिसळपाव परिवाराचे आम्ही सदस्य आहोत ह्याचाही मोठा आनंद झाला. मिपाच्या फेट्यामध्ये खोचला गेलेला हा आणखी एक मानाचा तुरा! :) श्री.रायकरांचेही स्वागत.

In reply to by धमाल मुलगा

चांगला उपक्रम. नक्कीच उतरवून घेईन.

आमच्या सारख्या माय देशापासून दूर राहणाऱ्या लोकांना हा अंक म्हणजे सुदाम्याचे पोहे आहेत .रोज एक एक कण चाखून खाणार आय मीन वाचणार आहे . माझ्या जर्मन सासूला आपल्या प्रमुख सण दिवाळीच्या निम्मिताने साहित्यिक आतिषबाजी करणारे विविध विषयांना वाहिलेले . दिवाळी अंक हि संकल्पना प्रचंड आवडली धनंजय जत्रा /किशोर सुद्धा येऊ दे .