✍ मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ
प्रवेश करा | सदस्य व्हा
मिसळपाव
मिसळपाव मराठी साहित्य

Main navigation

  • मुख्य पान
  • पाककृती
  • कविता
  • भटकंती
  • नवीन लेखन

माय(My) मराठी

न
नीलकंठ देशमुख यांनी
Mon, 10/07/2024 - 12:47  ·  लेख
लेख
'माय ' (my)मराठी! कालच 'टाइम्स'मधे वाचलं की आफ्टर ऑल मराठी लॅंग्वेज ला तो 'अभिजात का काहीतरी' लॅंग्वेजचा स्टेटस मिळाला. थॅंक्स एवरीबडी .द गवर्मैट, ऍंड आल द कन्सर्नड. आय एम व्हेरी हॅपी ऍंड एक्साइटेड.धिस इज वेरी प्राउड मुमेंट फॉर अस. काही झालं तरी इट इज अवर मदर टंग यू नो! यू सी आता मराठी च प्रोग्रेस एकदम फास्ट होईल.बट फॉर दॅट, वी मराठी पिपलं शुड आल्सो कॉंट्रीब्यूट इन वन वे ऑर आदर. आता एवढं स्टेटस मिळाला आहे तर आपली पण ऍज मराठी स्पिकिंग पिपल म्हणून काही रिस्पॉन्सिबिलीटी आहेच नं! मी तर इमिजीएटली सोसायटचे प्रेसिडेंटला सांगितले की आपल्या सोसायटीत मंथली एक दिवस 'मराठी लॅंग्वेज डे 'सेलेब्रेट केला पाहिजे .त्या दिवशी एक कल्चरल इवेंट ऑरगनाइज करता येइल. एखाद्या मराठी रायटर किंवा पोएट ला बोलवायचे .त्याचे स्पिच ठेवायचे .ऍन्ड दॅट वील बी फॉलोड बाय सॉंग्ज ऍंड डान्सेस कॉम्पिटीशन. प्राइझेस ठेवायचे. म्हणजे एवरीबडी वील पार्टीसिपेट.त्यात काही मराठी सॉंग्ज पण ठेवायचे.आणि देन डिनर. सो एवरीबडी ,इनक्लुडींग नॉनमराठी पिपल कॅन एंजॉय.आणि दॅट टाइम वीइ कॅन प्राउडली टेल देम की बाबांनो, सी धीस इज स्टेटस ऑफ आवर लॅंग्वेज ऍंड यू शुड आल्सो लर्न एंड स्पिक मराठी . नॉट धीस ओन्ली पण आय एम थिंकिंग टू रिझर्व्ह वीकली वन डे फॉर मराठी इन हाउस आल्सो.ऑन दॅट डे स्ट्रिक्टली मराठी .नो आदर लॅंग्वेज वील बी युज्ड फॉर कम्युनिकेशन.इव्हन डॉगी शी पण! बट बिफोर दॅट सोसायटीच्या जवळपास मिसेस आणि मुलांसाठी 'मराठी स्पिकिंग कोचिंग क्लासेस' कुठे आहेत का सर्च करावे लागेल. कारण मराठी स्पिकिंग इज बीग प्रॉब्लेम फॉर देम. सो बिगीन फ्रॉम होम फर्स्ट. आणि टू बी व्हेरी फ्रंक मला पण रिफ्रेश करावेच लागेल.यु नो नाउ ए डेज आय एम आल्सो नॉट इन टच ऑफ मराठी नो! बट लेट अस बिगीन.ऍंड आय एम शुअर वी वील सक्सीड. सो जय मराठी. थ्री चिअर्स! -नीलकंठ वसंतराव देशमुख
वर्गीकरण
लेखनविषय (Tags)
विडंबन
लेखनप्रकार (Writing Type)
विरंगुळा

प्रतिक्रिया द्या
3255 वाचन

💬 प्रतिसाद (11)

प्रतिक्रिया

मराठी लँग्विज् सेव् करा !

वामन देशमुख
Mon, 10/07/2024 - 13:56 नवीन
मराठी लँग्विज् सेव् करा !
  • Log in or register to post comments

ऑफ कोर्स आमचे आटेम्पट चालू

नीलकंठ देशमुख
गुरुवार, 10/10/2024 - 13:13 नवीन
ऑफ कोर्स आमचे आटेम्पट चालू आहेत....
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: वामन देशमुख

चलो बॅग भरो निकल पडो...

dadabhau
Mon, 10/07/2024 - 16:39 नवीन
लेख आवडला...फँन्टॅस्टीक....आधी तर आय थॉट बॅग भरुन निकलायला सांगणारं संडे लोकसत्तातलं advertorial च रीड करतोय की काय?
  • Log in or register to post comments

धन्यवाद.मी कधी ते वाचलं नाही

नीलकंठ देशमुख
गुरुवार, 10/10/2024 - 13:14 नवीन
धन्यवाद.मी कधी ते वाचलं नाही.आताआवर्जून वाचणार. माझी मराठी वोकॅब्युलरी ,इंप्रूव्ह होईल
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: dadabhau

लोक भिंती चालवत आहेत

कंजूस
गुरुवार, 10/10/2024 - 13:54 नवीन
लोक भिंती चालवत आहेत फेसबुकावर हां झुक्याच्या कृपेने.सपोर्ट करा.
  • Log in or register to post comments

माऊलीचे वंशज..भिंती चालवणारी!

नीलकंठ देशमुख
Fri, 10/11/2024 - 17:41 नवीन
माऊलीचे वंशज..भिंती चालवणारी! थोबाडाला( पक्षी) फेस ला फेस येईपर्यंत..
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: कंजूस

हा .... हा .... हा .... !

चौथा कोनाडा
गुरुवार, 10/10/2024 - 20:07 नवीन
हा .... हा .... हा .... ! भेसळ तर होत राहणारच ,,, भाषेचा प्रवाहो तो ! अवस्था .... अशीच अवस्था आहे ... पण आपण हरायचं नाही ... ठासून अस्सल मराठी शब्द लिहायचे, बोलायचे ! लोकं पिझ्झा बर्गर भारी म्हटलं तरी आपण चटणी भाकरी, पुरणपोळी ऐटीत मिरवायची ! जय मराठी, अभिजात मराठी अटकेपार झेंडे फडकवणारी मायबोली मराठी !
  • Log in or register to post comments

प्रवाह आहे. ठीक.पण ,'असुनि

नीलकंठ देशमुख
Fri, 10/11/2024 - 17:45 नवीन
प्रवाह आहे. ठीक.पण ,'असुनि खास मालक घरचा.',अशी मुंबई तल्या मराठी माणसासारखी मराठी शब्दांची व पर्यायाने भाषेची अवस्था झाली आहे..
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: चौथा कोनाडा

ते तर आहेच.. पण आपणा जास्तीत

चौथा कोनाडा
Fri, 10/11/2024 - 20:13 नवीन
ते तर आहेच.. पण आपणा जास्तीत जास्त मराठीत संवाद साधायचा... मराठी बाणा सोडाययचा नाय
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: नीलकंठ देशमुख

लेख आवडला

मुक्त विहारि
Sun, 10/13/2024 - 11:05 नवीन
ॲक्च्युअली तसेच बोलल्या जाते...
  • Log in or register to post comments

अभिजात

माईसाहेब कुरसूंदीकर
गुरुवार, 10/17/2024 - 16:27 नवीन
अभिजात म्हणजे ह्यापुढे बोलताना 'आ*ला, च्या *ला,मा * ला" म्हणायचे नाही असे कोणीतरी लिहिल्याचे आठवते.
  • Log in or register to post comments

मिसळपाव वर स्वागत आहे.

प्रवेश करा

  • नवीन खाते बनवा
  • Reset your password
मिसळपाव.कॉम बद्दल
  • 1आम्ही कोण?
  • 2Disclaimer
  • 3Privacy Policy
नवीन सदस्यांकरीता
  • 1सदस्य व्हा
  • 2नेहमीचे प्रश्न व उत्तरे
लेखकांसाठी
  • 1लेखकांसाठी मार्गदर्शन उपलब्ध
  • 2लेखन मार्गदर्शन
संपर्क
  • 1सर्व मराठीप्रेमींचे मनापासून स्वागत!
  • 2अभिप्राय द्या
  • 3संपर्क साधा
© 2026 Misalpav.com  ·  Disclaimer  ·  Privacy Policy मराठी साहित्य व संस्कृतीसाठी  ·  प्रवेश  |  सदस्य व्हा