मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ

हे काय कमी काय?

शिव कन्या · · जे न देखे रवी...
उठून जातात तेव्हा, आपलीच असतात माणसं परतून येतात तेव्हाही, आपलीच असतात माणसं! वादळात भोवंडून, अनोळखी जग पाहून घरी परततात माणसं, हे काय कमी काय? सापडत नाही एखाद्याला हवा तो किनारा नाव परतते मुक्कामाला, हे काय कमी काय? सुटत नाहीत कोडी, वाढत जातो गुंता पाय वळतात दाराशी, हे काय कमी काय? भरल्या घरात एकेकाचा रमत नाही जीव! मरत नाहीत बेवारस, हे काय कमी काय? उठून जातात तेव्हा, आपलीच असतात माणसं परतून येतात तेव्हाही, आपलीच असतात माणसं!

वाचने 4452 वाचनखूण प्रतिक्रिया 13

मांत्रिक Wed, 09/16/2015 - 23:31
नाव वाचूनच धागा ओपन करतो. आणि प्रत्येक वेळीस एक सुंदर काव्य वाचायला मिळतंच! अप्रतिम लिहिता! तुमची एक स्वतंत्र शैली आहे, जी शब्दांत सांगता येत नाही, पण तुमचा ठसा लगेच ओळखू येतो. असो, अप्रतिम काव्य!

In reply to by शिव कन्या

मांत्रिक Wed, 09/23/2015 - 21:07
अहो धन्यवाद आम्हीच देतो! इतकं सुंदर काव्य आमच्यापर्यंत पोचवल्याबद्दल! लिहित रहा! वाचत राहू!!! आनंद घेत राहू उत्तम काव्याचा!!! प्रचंड आवडते तुमची काव्याची स्टाईल!!!