मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ

(येऊ कसा तुमच्यात मी)

चतुरंग · · जे न देखे रवी...
लेखनविषय:
योगेश वैद्य यांची 'येऊ कसा तुमच्यात मी' ही कैफियत ऐकली आणि एकदम वेगळीच तक्रार डोक्यात रुंजी घालून गेली! ;) घालू कसा शर्टास मी? चालू कसा रस्त्यात मी? तन भारी माझे मला, मावेन का प्यांटीत मी? आरशात मावे न मी जाऊ कुठे, जाऊ कसा? संपेचना हे दोंद, का एवढा बहरात मी? आवळून पट्ट्यास ह्या पोटास ना जावू दिले एवढे जमते मला, आहे तसा निष्णात मी वाटे किती, भेटू तुला, सांगू तुला, का मी असा? पोट येते आधी जरासे आणि त्या पश्चात मी 'काटे' जरी मी मोडले ना थांबले खाणे तरी भेट घ्याया येत होतो अडकलो 'केकात' मी चतुरंग

वाचने 3481 वाचनखूण प्रतिक्रिया 9

घालू कसा शर्टास मी? चालू कसा रस्त्यात मी? तन भारी माझे मला, मावेन का प्यांटीत मी? आणि आवळून पट्ट्यास ह्या पोटास ना जावू दिले एवढे जमते मला, आहे तसा निष्णात मी हा हा हा, हे लै आवडले !!! :) मस्त विडंबन !!! -दिलीप बिरुटे (प्यांटीत न मावनारा )

विजुभाऊ Tue, 06/10/2008 - 02:17
झकास हो याला म्हाणायचे विडम्बन पडत्या पावसाला पाहुन तुम्ही आतुन भिजला नाहीत तर स्वतःच्या कोरडेपणाची तारीफ करु नका तर हे मान्य करा की तुमच्या आयुष्यात भिजवणारे क्षण आलेच नाहीत

लडदू Tue, 06/10/2008 - 19:10
मीटर गंडल्याने काही मजा नाही आली. असो. ================================ खरंतर लिहायचा कंटाळा आलाय तरी पण लिहिले. लडदू आहे ना मी!

In reply to by लडदू

मुक्तसुनीत Tue, 06/10/2008 - 19:49
मीटर गंडल्याने काही मजा नाही आली. मीटर-फिक्सिंग करण्याचा एक प्रयत्न. घालू कसा शर्टास मी? चालू कसा रस्त्यात मी? भारी तनू झाली मला, मावेन का प्यांटीत मी? छोटी सकलही दर्पणे, जाऊ कुठे, जाऊ कसा? संपेचना हे दोंद, आहे "वाढत्या" बहरात मी ! खेचून पट्टा घट्ट मी, पोटास ना जावू दिले इतुकेच जमते हे मला, आहे तसा निष्णात मी वाटे किती, भेटू तुला, सांगू तुला, का मी असा? आधी परी येते उदर अन् येई त्या पश्चात मी 'काटे' जरी मी मोडले ना थांबले खाणे तरी येई भेटीला गडे , परि अडकलो 'केकात' मी !

In reply to by प्रा.डॉ.दिलीप बिरुटे

इनोबा म्हणे Tue, 06/10/2008 - 21:27
हेच म्हणतो... कर्मण्ये वाधिकारस्ते | मां फलकेशू कदाचनं : कार्यकर्त्यांनी कर्म करीत रहावे,आपल्या नावाचे फलक लागतील अशी अपेक्षा करु नये. -इनोबा म्हणे -मराठमोळे वॉलपेपर

विसोबा खेचर Wed, 06/11/2008 - 06:09
रंगा आणि मुक्तराव, तुम्हा दोघांचीही विडंबने आवडली.. :) आपला, (शर्टात न मावणारा) तात्या.