सूर्यास्ता नंतर...

अभिजा कलादालन
हाजीअली जवळून टिपलेले सूर्यास्ता नंतरचे रंगतरंग...
वर्गीकरण
लेखनविषय:

23 टिप्पण्या 4,351 दृश्ये
शेअर करा: 📱 WhatsApp

Comments

प्रभो नवीन

सुंदर!!! अतिसुंदर! जियो अभिजीत... (सूर्यनारायणाचा सारथी)प्रभो ---------------------------------------------------------------------------------- काय संगावे स्वतः विषयी,आहात तुम्ही सूज्ञ !! एका सारखे एकच आम्ही,बाकी सगळे शून्य !!

सुनील नवीन

उत्तम छायचित्र. जरा इथेही पहा. Doing what you like is freedom. Liking what you do is happiness.

अवलिया नवीन

छान :) ही अजुन एक दाद ;) --अवलिया ============ यॉर्कर भल्याभल्यांची दांडी उडवतो... म्हणुन पक्षपाती पंच त्याला नोबॉल ठरवतात.

अमोल केळकर नवीन

खुप छान अमोल -------------------------------------------------- भविष्याच्या अंतरंगात डोकावण्यासाठी इथे टिचकी मारा

अभिजा नवीन

प्रतिक्रियेसाठी सर्वांचे आभार!

धनंजय नवीन

मस्त आहे. ** आता उगाच भोचक समीक्षा : १. माझ्या संगणकावर कॉन्ट्रास्ट वाढवून चित्र अधिक उठावदार दिसले. २. मला वाटते या चित्रात एकतर फारच तपशील आहेत - ढगांचे सुंदर आकार आणि पाण्यातील छोट्या लाटांचे गडद आणि गूढ आकार एकमेकांशी संवाद साधत नाहीत (माझ्यासाठी तरी). ३. नाहीतर स्पष्ट केंद्रबिंदू नाही. हाजीअलीची इमारत कोरीव किंवा गडद किंवा थोडी मोठी आली असती तर ढगांची रेषा तिथवर लक्ष पुन्हा-पुन्हा खेचून नेताना एका प्रकारचे "पोचलो" असे समाधान वाटले असते. त्याच प्रमाणे किनार्याची C-आकाराची रेषाही वास्तूपाशी नेते हे उत्तम. पण आता बघता ते अचाट ढग, तो वळणदार किनारा, दोन्ही कुठल्याशा पुसट काळसर-राखी ठिपक्यापाशी घेऊन जातात. चढता-चढता धप्पकन पडल्यासारखे (अँटिक्लायमॅक्स) वाटते. तुमच्या सूर्यास्ताआधीच्या चित्रात सूर्यामुळे कोरीव गडद काळीशार बनलेली इमारत मात्र "आणखी उच्च ठिकाणी पोचलो" (क्लायमॅक्स) असा आनंद देते.**

प्राजु नवीन

केवळ सुरेख!! - प्राजक्ता http://praaju.blogspot.com/

सहज नवीन

सुंदर !!! क्लासीक स्ट्रॉटस क्लाउड!