जनरल डायर ह्या सैतानाला @#$%^* ( अनेक म्हशीर्वाद'! )
जालियनवाला बाग
ही कुसुमाग्रजांची कविता नुकतीच वाचली.
त्यात येशूला कवी म्हणतो, की तू नेहमी प्रेमाचा, शांतिचा अन् दयेचा संदेश दिलास. पण आज तुझेच अनुयायी म्हणवणार्यांनी बायका-मुलांत गोळीबार केला. ही तुझ्या काळजात एक नवी जखम आहे.
कविता हृदयद्रावक आहे. वाचून झाल्यावर लक्षात आले, की मागच्या महिन्याच्या तेरा तारखेला या अमानवी घटनेला नव्वद वर्षे पूर्ण झाली. त्या दिवशीसुद्धा आम्ही डाराडूर झोपून राहिलो होतो आणि अजूनही बर्याच बाबतींत निद्रावस्थेत आहोत. असे असताना, व माझ्या स्वराज्याचे सुराज्य करण्यात आत्तापर्यंत मी नालायक ठरलो असतानाही,
इंग्रज सरकारी आकड्यानुसार 'मारलेल्या' तीनशे-चारशे जणांना आणि प्रत्यक्षात 'शहीद पावलेल्या' हजारो देशभक्तांना माझा प्रणाम! त्यांच्या देहत्यागाचे खर्या स्वातंत्र्याने चीज व्हावे, भारतातील प्रत्येक प्राण्याला निदान दोन वेळचं खायला व डोईवर छप्पर मिळावे अशी आशा करतो.
जय हिंद !!
वाचने
3417
प्रतिक्रिया
5
मिसळपाव
प्रतिक्रिया
कविता दिली
जालियनवाल
http://ek-kavita.blogspot.com
In reply to जालियनवाल by बाकरवडी
जालियनवाल
जालियनवाल